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Rais Dkt John Magufuli akikata utepe wa jiwe la Msingi katika ujenzi wa Kituo kikuu cha 
mabasi Mkoa wa Ruvuma katika Kata ya Tanga Manispaa ya Songea 

HALMASHAURI ya Manispaa ya 
Songea  ni   Miongoni mwa   
Halmashauri 18 nchini                  
zinayotekeleza Mradi wa       
uendelezaji Miji na Manispaa 
unaotekelezwa kwa fedha za  
Serikali ya Tanzania kwa        
kushirikiana na Benki ya Dunia
(ULGSP).Lengo la ULGSP ni 
kuboresha miundombinu      
mbalimbali ikiwemo          
barabara,machinjio,vituo vya 
mabasi,maeneo ya                
mapumziko,kuongeza mapato 
na kujenga uwezo kwa           
watumishi ili kuongeza ufanisi na 
kutoa    huduma bora kwa 

Miradi hii ikikamilika itasaidia 
kuongeza mapato ya              
Halmashauri,kutoa ajira kwa 
wananchi na kuongeza barabara 
za lami toka kilometa 16 mwaka 
2021/2013 hadi kufikia kilometa 
26.3 mwaka 2019/2020. 

Halmashauri ya Manispaa ya 
Songea imefanikiwa kufuzu 
vigezo kwa kupata fedha za 
ULGSP  kwa miaka sita kiasi cha 
shilingi bilioni 32. 
Manispaa ya Songea inatekeleza 
miradi mitano kupitia ULSP  

 Miradi hiyo ni ujenzi wa 
machinjio ya kisasa  
katika Kata ya Tanga 
ambayo inatarajiwa 
kuongoza kwa ubora 
Tanzania,mradi wa  
ujenzi wa barabara ya 
lami nzito zenye urefu 
wa kilometa 10.3,ujenzi 
wa kituo kikuu cha 
mabasi katika Mkoa wa 
Ruvuma ,stendi ndogo 
ya Mfaranyaki na   
bustani ya Manispaa  



Mradi wa machinjio ya kisasa 

 

UKURASA WA PILI TOLEO MAALUM LA MRADI WA ULGSP 

MRADI wa machinjio ya kisasa katika Kata ya Tanga 
Manispaa ya Songea mkoani RuvumaMradi huu ulia-
nza kutekelezwa mwezi Julai, 2017,hadi sasa ujenzi 
wa machijio ya kisasa umekamilika kwa asilimia 100. 

 

Hata hivyo Mkurugenzi 
wa Halmashauri ya 
Manispaa ya Songea   
Tina Sekambo amesema 
kuwa kazi iliyobaki ni      
uwekezaji wa vifaa katika 
machinjio hiyo ili iweze 
kuanza kazi Mwishoni 
mwa mwezi Desemba 
mwaka huu. 

Gharama ya mradi huu 

ni jumla ya  Tshs. 3, 

216, 237,382.4 Mpaka 

s a s a  M k a n d a r a s i   

ameshalipwa kiasi cha 

Tshs. 1, 924, 419,648.4 

M a c h i n j i o  h i i              

i t a k a p o k a m i l i k a         

itaongeza idadi ya 

n g ’ o m b e                 

wanaochinjwa katika 

M a n i s p a a  k u t o k a 

Ng’ombe 32 kwa siku 

mpaka Ng’ombe 200 

kwa siku na kuongeza 

ubora wa bidhaa  nyama 

. K u k a m i l i k a  k w a       

m a c h i n j i o  h i i              

kutafungua fursa mpya 

za ajira kwa wananchi 

wa Manispaa ya        

Songea na watanzania 

kwa ujumla 



Mradi wa kituo kikuu cha mabasi cha Mkoa wa Ruvuma 

 

MANISPAA YA SONGEA TOLEO MAALUM LA ULGSP 

 UJENZI wa kituo kikuu cha mabasi unafanyika katika eneo lenye 

ukubwa wa hekari 15 lilipo katika Kata ya Tanga kilomita 12 toka 

katikati ya Manispaa ya  Songea kwa gharama ya zaidi ya bilioni 

sita.  Ujenzi wa kituo kikuu cha mabasi Songea, ulianza tarehe 

25/03/2018 na unatarajiwa kukamilika tarehe 30/09/2019.Ujenzi 

unafanywa na Mkandarasi CHINA SICHUAN INTERNATIONAL 

CORPORATION (SIETCO) .  

Mkurungenzi wa Manispaa ya   

Songea Tina Sekambo anasema 

Mradi huu unahusisha ujenzi wa 

barabara kwa kiwango cha lami  

nzito zinazoingia, kutoka na         

kuzunguka  kituo cha mabasi zenye 

urefu wa kilomita mbili.  Upana wa  

barabara zinazoingia na kutoka ni 

mita  saba na barabara              

zinazozunguka  kituo cha mabasi  

ni mita 12.  

Kwa mujibu wa Sekambo,Mradi huu 

pia unahusisha,Ujenzi wa mifereji 

ya barabara na Ujenzi wa eneo     

lenye ukubwa wa mita za mraba 

17,100 la kuegesha mabasi lenye 

uwezo wa kuegesha mabasi 92 kwa  

wakati mmoja. Vilevile kutakuwa na 

vibanda vya abiria kusubiria mabasi 

(shadee) 48.Sekambo anasema 

Stendi ya mabasi ya Songea pia 

inahusisha Ujenzi wa eneo lenye 

ukubwa wa mita za mraba 1800 la 

kuegesha Taxi lenye uwezo wa 

kuegesha Taksi 60 kwa wakati 

mmoja,Ujenzi wa Uzio mita 

900.Ujenzi wa maduka 30 na Ujenzi 

wa ofisi za kukatia tiketi 20. 

“Maeneo mengine yanayohusika na 

mradi huu ni Ujenzi jengo la      

Utawala,Ujenzi wa vyoo, 



Ujenzi wa barabara za lami nzito Manispaa ya Songea 

UKURASA WA NNE TOLEO MAALUM LA MRADI WA ULGSP 

Ujenzi wa barabara kiwango cha lami km 8.6 katika barabara 
za katikati ya Mji ulianza kutekelezwa tarehe 01 Juni, 2015 
na ulitarajia kukamilika tarehe 30 Juni, 2017 chini ya Mkan-
darasi M/s Lukolo Co Ltd.  

Gharama ya mradi ilikuwa ni Tshs. 14,320,586,464.39 
(pamoja na VAT). Mpaka kufikia tarehe 30 Juni, 2017 Mkan-
darasi alilipwa kiasi cha Tshs. 2,204,887,742.00   

Mkandarasi alishindwa kukamilisha 

mradi kwa mujibu wa mkataba, 

hivyo Halmashauri ilisitisha 

mkataba wa Matengenezo ya 

Barabara. 

kazi ya Ujenzi wa barabara km 10.3 

kwa kiwango cha lami  ilitangazwa 

tena  mwezi Oktoba 2017 na       

kupatikana kwa mkandarasi M/S 

CHINA SICHUAN                        

INTERNATIONAL                     CO-

OPERATION CO. LTD. Mradi huu 

umeanza             kutekelezwa  

mwezi Machi, 2018 na                 

unategemewa kukamilika mwezi       

Septemba, 2019. Mpaka sasa        

Mkandarasi ameshalipwa kiasi cha 

Tshs. 6,038,006,039.65 ikiwa ni 

malipo ya awali pamoja na kazi  

ambazo ameshafanya mpaka sasa 

hivi. Mradi umefikia asilimia 45 ya 

utekelezaji. Mradi huu baada ya 

kukamilika utagharimu kiasi cha 

Tshs. 13,104,078,000.20 ikiwa ni 

gharama alizolipwa mkandarasai 

wa awali pamoja na mkataba mpya        

unaoendelea. Kukamilika kwa mradi 

huu utarahisisha mawasiliano, 

kuongeza   fursa za kiuchumi na 

usafirishaji wa bidhaa na mazao.                                                                                                                                                                                                                                                                                                                                                                                                                                                                                                                                                                                                                                                                                                                                                                                                                                                                                                                                                                                                                                                                                                                                                                                                                                                                                                                                                                                                                                                                                                                                                                                                                                                                                                                                                                                                                                                                                                                                                                                                                      

 



 

 

MANISPAA YA SONGEA TOLEO MAALUM LA ULGSP 

Mradi wa Bustani ya Manispaa ya Songea 

HALMASHAURI ya Manispaa ya Songea mkoani Ruvuma    
imetumia jumla ya sh.milioni 400  kwa ajili ya uboreshaji wa 
Bustani ya Manispaa ya Songea. 

Mradi huo uliofadhiliwa na Benki ya Dunia chini ya Mpango wa 

Kuzijengea uwezo serikali za mitaa(ULGSP)  umegharimu 

sh.milioni 399.95 na umekamilika kwa asilimia 100. 

Mradi huo uliopo mkabala ya Ofisi za Halmashauri ya Manispaa 
ya Songea una eneo la mgahawa,choo cha kulipia,uzio na  
maeneo ya kupaki magari(parking bay). 

Bustani hiyo ya aina yake 
katika mji wa Songea ina 
eneo la kupumzikia(resting 
huts) . 

Maeneo mengine  katika 
bustani hiyo ni uzio       
kuzunguka bustani yote. 
bustani  pia imewekwa         
u      dongo na kupandwa 
nyasi na miti na ujenzi wa 
mnara. 

Manispaa ya Songea ni moja 
ya Halmashauri za miji na 
Manispaa 18 za Tanzania 
Bara ambazo zipo katika 
mpango wa ULGSP lengo 
likiwa ni kuendeleza          
miundombinu yake. 

Halmashauri nyingine       

ambazo zinanufaika kupitia 

mradi wa ULGSP  ni        

Sumbawanga, Singida, 

Tabora, Shinyanga,      

Musoma,Moshi,Lindi, 

Morogoro, Iringa, Babati, 

Msasi, Kibaha, Njombe, 

Mpanda,Korogwe na Geita. 



Mradi wa ULGSP ulivyowajengea uwezo watumishi wa Manispaa 

UKURASA WA SITA TOLEO MAALUM LA MRADI WA ULGSP 

 Amesema serikali kwa    
kutambua uwepo wa       
wanafunzi wenye mahitaji 
maalum,imeweka mazingira ya 
kuhakikisha kwamba       
wanafunzi wote wanapata 
elimu sawa,ndiyo maana 
serikali imeanzishwa vyuo vya 
elimu maalum. 

Kwa mujibu wa                  
Mgema,mafunzo hayo 
yatawawezesha walimu      
ambao hawakupata mafunzo 
maalum,kuweza kutambua 
mambo muhimu kama lugha 
za alama na maandishi ya 
nukta nundu ili waweze       
kusaidia kuwafundisha     
wanafunzi wenye mahitaji 
maalum. 

 Kwa upande wake Afisa Elimu 
maalum katika Halmashauri ya 
Manispaa ya Songea Rehema 
Nyagawa amesema katika 
Manispaa hiyo kuna jumla ya 
wanafunzi 405 wenye mahitaji 
maalum kati yao wavulana 243 
na wasichana 162. 

Nyagawa amesema Manispaa 
ya Songea ina jumla ya wali-
mu 52 tu waliosomea      
kufundisha wanafunzi wenye 
mahitaji maalum na kwamba 
kuna walimu 12 ambao    
wanafundisha wanafunzi 
wenye mahitaji maalum bila 
kusomea elimu maalum. 

“Manispaa ya Songea ina 

upungufu wa walimu wenye 

mahitaji maalum 13,,jumla ya 

walimu 65 wanahitajika, 

’’,alisema Nyagawa. 

HALMASHAURI ya Manispaa ya Songea  kupitia fedha za     
kuwajengea uwezo watumishi (ULGSP) imetoa mafunzo kwa 
walimu 50 wanaofundisha wanafunzi wenye mahitaji maalum 
katika shule za msingi na sekondari. 

Akizungumza kabla ya kufungua mafunzo hayo, Mkuu wa   

Wilaya ya Songea Pololet Mgema amesema kuwa mafunzo 

hayo ni muhimu kwa walimu wanaofundisha wanafunzi wenye 

ulemavu wa aina mbalimbali wakiwemo wanafunzi                                 

wasioona, wasiosikia, wenye ulemavu wa akili na wenye     

ulemavu zaidi ya mmoja ili walimu waweze kutoa elimu kwa 

ufanisi. 



Watumishi wa Manispaa ya Songea walivyonufaika na ULGSP 

MANISPAA YA SONGEA UKURASA WA SABA 

 

MKUU wa Idara ya Utumishi katika Halmashauri 
ya Manispaa ya Songea Lewis Mnyambwa 
anasema kwa kiwango kikubwa  watumishi  
katika Manispaa hiyo wakiwemo madiwani 
wamefaidika kwa mafunzo na vifaa kupitia   
mradi wa ULGSP. 

Amesema madiwani wamepata mafunzo katika 
maeneo ya usimamizi wa mikataba,miradi na 
mafunzo ya usimamizi wa ukusanyaji mapato 
katika Halmashauri. 

Amesema kwa kutumia kifungu cha fedha za 
kujenga uwezo,madiwani pia walipelekwa 
kwenye ziara za mafunzo Morogoro na          
Dodoma. 

Hata hivyo Mnyambwa amesema katika eneo la 
mafunzo kwa watumishi,mradi wa ULGSP 
umenufaisha katika kiwango kikubwa na kwam-
ba karibu kila Idara imeguswa katika maeneo ya 
kuwajengea uwezo. 

“Tulikuwa na upungufu mkubwa wa                
vitendeakazi  kwa watumishi hasa           
kompyuta na samani mbalimbali,kupitia mradi 
huu tumeweza kununua kompyuta katika Idara 
zote na samani zake’’,alisema Mnyambwa. 

Ameongeza kuwa kupitia ULGSP,Halmashauri 
imeweza kuboresha vifaa vya kisasa kwenye 
ukumbi na kununua vifaa vya ofisi katika baadhi 
ya  ofisi za kata na baadhi ya ofisi za mitaa   
katika Manispaa ya Songea. 

Kwa upande wake Msimamizi na mfuatiliaji wa 
miradi ya ULGSP katika Manispaa ya Songea 
Upendo Bonamali akizungumzia kwa ujumla 
namna miradi hiyo ilivyowanufaisha watumishi 
na madiwani amesema katika kipindi cha     
miaka mitano  kupitia ULGSP  mafunzo       
yametolewa kwa madiwani 30,wenyeviti wa 
mitaa 95 na viongozi wengine ngazi ya mitaa 
zaidi ya 300 wamepata mafunzo mbalimbali. 

Kwa mujibu wa Bonamali katika kipindi hicho 
Manispaa ya Songea imeweza kununua vifaa 
mbalimbali kwa ajili ya watumishi zikiwemo 
kompyuta mpakato 46,kompyuta za mezani 
28,printa  26 na mashine za kielektoniki  za 
kukusanyia mapato (POS) 110. 

Vifaa vingine anavitaja kuwa ni kabineti 
107,viti 365,meza 31 na vifaa vingine katika 
Idara mbalimbali na kwamba kupitia mradi wa 
ULGSP umefanyika ukarabati wa  baadhi ya 
ofisi za Halmashauri ya Manispaa ya Songea 
na ujenzi wa masijara kuu ya Manispaa ya 
Songea. 



Stendi ya Mfaranyaki yaongeza mapato kwa asilimia 300 

HALMASHAURI YA 

MANISPAA YA SONGEA 
 

 

Halmashauri ya Manispaa  ya Songea imeanza kunufaika na mradi wa kituo  kidogo cha 

mabasi cha Mfaranyaki ambacho kimekarabatiwa na Benki ya dunia kwa gharama ya shilingi 

milioni 550.Ukusanyaji wa mapato  katika kituo hicho,umeongezeka kwa asilimia zaidi ya 300 

na kwamba kodi ya vibanda pia imeongezeka toka kati ya shilingi 25,000 hadi 50,000 kwa 

mwezi hadi 250,000 hadi 300,000 kwa mwezi. 

BODI YA UHARIRI  

1.TINA SEKAMBO 

MKURUGENZI WA MANISPAA 

SONGEA 

2.ALBANO MIDELO 

AFISA HABARI MANISPAA     

YA SONGEA 

3.UPENDO BONAMALI 

AFISA  TAKWIMU MANISPAA 

MAWASILIANO 
S.L.P 14 SONGEA 

Simu ya Mezani: 025 260297  

Nukushi: 025 2602474  

Simu ya mkononi :0784765917 

Baruapepe:info@songeamc.go.tz  

Tovuti:www.songeamc.go.tz 


