
 

TANGAZO LA MAFUNZO CHUO CHA VETA SONGEA 

MKUU wa Chuo cha Ufundi Stadi VETA kilichopo Msamala 

Manispaa ya Songea mkoani Ruvuma anatangaza kozi ndefu na 

fupi zinazotolewa na chuo hicho ambazo zinamwezesha mhitimu 

kuajiriwa au kujiajiri mwenyewe. 

KOZI NDEFU NI 

1.Ufundi wa magari 

2.Uungaji vyuma 

3.Umeme wa magari 

4.Umeme wa majumba 

5.Useremala 

6.Uashi 

7.Ufundi bomba 

8.Ushonaji  nguo 

9.Uhazili na kompyuta 

10.Matumizi ya kompyuta 

KOZI ZA MUDA MFUPI 

1.Udereva wa magari(daraja D) 

2.Udereva wa magari ya abiria na pikipiki 

3.Uhazili 

4.Ukarabati wa kompyuta 

5.Utumiaji wa kompyuta 



6.Umeme wa majumba 

7.Umeme wa jua 

8.Ulimbwende(Saloon ya kike) 

9.Utengenezaji wa dawa za usafi,sabuni za maji na upishi 

10.Utengenezaji wa batiki na sabuni 

11.Ufugaji kuku 

12.Uandaaji wa vyakula(Catering). 

 Lengo la serikali kuanzisha vyuo vya VETA ni kutoa ujuzi kwa 

wahitaji wote mahali  popote walipo ili kupunguza changamoto ya 

ajira nchini ambayo inawakabili wananchi wengi. 

KUMBUKA VETA Songea imedhamiria kuwajengea uwezo 

wahitimu wa fani  mbalimbali kabla ya  hawajaingia rasmi kwenye 

soko la ajira. 

Kwa mawasiliano zaidi piga simu namba zifuatazo: 

SIMU:0767237543 AU 0754652674 

EMAIL:songeavtc@veta.go.tz 

WOTE MNAKARIBISHWA 


