
1 

 

 

 

Kwa Wakazi Wote; 
Halmashauri ya Manispaa ya Songea 

 
MAELEKEZO KUHUSU UCHAGUZI WA SERIKALI ZA MITAA 

UTAKAOFANYIKA TAREHE 24 NOVEMBA, 2019 
 

Kwa kuzingatia Kanuni ya 9 ya Kanuni za Uchaguzi wa Mwenyekiti wa 

Mtaa na Wajumbe wa Kamati ya Mtaa katika Mamlaka za Miji za Mwaka 

2019; Msimamizi wa Uchaguzi wa Halmashauri ya Manispaa ya Songea 

anawatangazia wananchi kuwa tarehe 24 Novemba, 2019 kufanyika 

Uchaguzi wa serikali za mitaa na kwamba masuala ya msingi ya 

kuzingatia kwa wananchi wote ni kama yafuatayo:- 

1) Uchaguzi utafanyika tarehe 24 Novemba, 2019 

2) Wakazi wote wenye sifa ya kupiga kura wanatakiwa kujitokeza 

kwa wingi kushiriki Uchaguzi kwa kujiandikisha kwenye orodha 

ya wapiga kura kuanzia Tarehe 08 hadi 14 mwezi Oktoba 2019 

kila siku kuanzia saa 2.00 asubuhi hadi saa 12.00 jioni. Kila mkazi 

anatakiwa kujiandikisha kwenye Mtaa anaoishi. 

3) Uchaguzi utafanyika kwenye kituo ulichojiandikisha na upigaji 

kura utaanza saa 02.00 asubuhi mpaka saa 10.00 jioni. Baada ya 

kupiga kura mtu yeyote asiyetajwa Kusimamia Uchaguzi 

Hataruhusiwa kubaki katika eneo la kituo cha kupigia kura 

     HALMASHAURI YA MANISPAA YA SONGEA 

             (Barua zote ziandikwe kwa Msimamizi wa Uchaguzi) 

MKOA WA RUVUMA                        

Simu 

Nukushi  
: 025 2602970 

: 025 2602474 

 

Barua pepe:   info@songeamc.go.tz 
Unapojibu tafadhali taja: 

Kumb. Na. SO/MC/E.20/13/4 Tarehe:  23 Septemba, 2019 
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4) Wakazi wote wenye umri wa kuanzia miaka 21 wanaotaka 

kugombea nafasi za Uenyekiti wa Mtaa na Ujumbe wa Serikali ya 

Mtaa kujitokeza kuchukua fomu za kugombea kwenye Ofisi ya 

Msimamizi Msaidizi wa Mtaa (Ofisi ya Mtendaji wa Mtaa wako) 

kila siku kuanzia saa 1.30 asubuhi hadi saa 10.00 jioni kuanzia 

tarehe 29 Oktoba, 2019 hadi tarehe 04 No2019. Kumbuka 

wagombea wote wanatakiwa kudhaminiwa na vyama vyao vya 

Siasa. 

5) Fomu za wagombea walioteuliwa zitabandikwa siku ya tarehe 05 

Novemba, 2019 kuanzia saa 2.00 asubuhi hadi saa 10.00 jioni 

katika ofisi ya Msimamizi Msaidizi wa Uchaguzi . 

6) Pingamizi dhidi ya uteuzi wa wagombea zitawasilishwa na 

kusikilizwa na Msimamizi Msaidizi wa Uchaguzi kila siku 

kuanzia Tarehe 05-06 Novemba 2019. 

7) Kamati ya Rufaa itapitia, kusikiliza na kutoa uamuzi wa Rufaa za 

wagombea kuanzia tarehe 05 Novemba 2019 hadi tarehe 07 

Novemba 2019. 

8) Kampeni za uchaguzi zitafanyika kila siku kuanzia tarehe 17 

Novemba 2019 hadi 23 Novemba 2019 saa 2.00 asubuhi hadi saa 

12.00 jioni  

9) Sifa za Mpiga kura 

Ni raia wa Tanzania, ana umri wa miaka 18 au zaidi, ni mkazi wa 

kawaida wa eneo la Mtaa, Mwenye akili timamu na awe 

amejiandikisha kupiga kura katika Mtaa husika. 

 

Mtu hataruhusiwa kupiga kura ikiwa-; 

Si raia wa Tanzania, Hajatimiza umri wa miaka kumi na nane, Si 

mkazi wa kawaida wa eneo la Kitongoji, na mwenye ugonjwa wa 
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akili uliothibitishwa na Daktari anayetambulika na Serikali au 

bodi ya utabibu.  

 

10) Sifa za Mgombea  

Mkazi yeyote wa Mtaa anaweza kugombea uenyekiti wa Mtaa au 

ujumbe wa Serikali ya Mtaa ikiwa:- 

- Ni raia wa Tanzania, Ana umri wa miaka Ishirini na moja (21) au 

zaidi, ana uwezo wa kusoma na kuandika Kiswahili au Kiingereza, 

Ana kipato halali cha kumwezesha kuishi, Ni mkazi wa kawaida wa 

eneo la Mtaa, Ni mwanachama na amedhaminiwa na Chama cha 

Siasa, hajawahi kupatikana na Hatia kwa kosa la utovu wa 

Uhaminifu au kuhukumiwa adhabu ya Kifungo cha miezi sita au 

zaidi au adhabu ya kifo na hana ugonjwa wa akili uliothibitishwa na 

Daktari anayetambulika na Serikali au Bodi ya Utabibu. 

 

 

Msimamizi wa Uchaguzi anavikumbusha vyama vya siasa na wadau 

wote wa uchaguzi wa Serikali za Mitaa kuzingatia Sheria, Kanuni, 

Miongozo na Maelekezo yote wakati wote wa maandalizi ya uchaguzi. 

 

Lewis Yohana Mnyambwa 
MSIMAMIZI WA UCHAGUZI  

HALMASHAURI YA MANISPAA SONGEA 

 

Nakala; 
                Mbao zote za Matangazo kwenye Tarafa, Kata na Mitaa. 

 

 


