
 

1.TANGAZO LA USHURU WA NYUMBA ZA KULALA 

WAGENI (HOTEL LEVY) 

Kwa mujibu wa sheria ya nyumba za kulaza wageni ya 

mwaka 1972,kila Mmiliki wa nyumba ya kulala wageni 

anatakiwa kukata leseni ya biashara na  kulipia ushuru wa 

nyumba ya kulala wageni kila mwezi.  

Mmiliki anatakiwa kuwasilisha halmashauri kitabu cha 

wageni kwa ajili ya ukaguzi. Baada ya ukaguzi wa kitabu 

hicho, mmiliki hutakiwa kulipa asilimia 10% ya mapato 

yaliyopatikana katika mwezi husika.  

Kwa mujibu wa sheria, ushuru huo hulipwa kuanzia tarehe 

1 hadi 7 ya kila mwezi. Mmiliki anapochelewa kulipia 

katika tarehe hizo atatozwa adhabu ya kiasi 

kisichopungua shilingi laki mbili na kisichozidi shilingi 

milioni moja . 

 

TANGAZO LIMETOLEWA NA MKURUGENZI WA 

MANISPAA YA SONGEA. 

 

 

 

 



 
2.TANGAZO  LA LESENI YA BIASHARA 

Kwa mujibu wa sheria namba 25 ya mwaka 1972 na 
sheria ya fedha namba mbili ya mwaka 2014 kila 
mtu au Taasisi inayotoa huduma au kuuza 
bidhaa,inatakiwa kukata leseni ya biashara ndani ya 
kipindi cha siku 21. 
Kulingana na sheria hiyo,ni kosa kuendesha 
biashara au kutoa huduma bila kuwa na leseni ya 
biashara.mtu yeyote atakayebainika anaendesha 
biashara yake bila kuwa na leseni  katika 
Halmashauri ya Manispaa ya Songea  atatozwa 
adhabu isiyopungua shilingi laki mbili na isiyozidi 
shilingi milioni moja. 
 
Mfanyabiashara au mtoa huduma yeyote, 
unakumbushwa kukata leseni yako katika ofisi za 
Halmashauri ya Manispaa ya Songea kuepuka 
usumbufu usiokuwa wa lazima. 
 

TANGAZO LIMETOLEWA NA MKURUGENZI WA 

MANISPAA YA SONGEA 

 

 
 
 
 



3.TANGAZO LA LESENI ZA VILEO 
 
Leseni za vileo hutolewa kwa mujibu wa sheria ya Leseni 
za vileo Na.28 ya Mwaka 1968 Leseni hizo hutolewa 
misimu miwili kwa mwaka yaani miezi sita sita. 
 Mkurugenzi wa Manispaa ya Songea anawatangazia 
kuwa msimu wa kwanza wa leseni za vileo unaanza 
tarehe 1/10/ kila mwaka   hadi tarehe 30/3/kila mwaka na 
kwamba  msimu wa pili wa leseni za vileo   unaanza 
tarehe 1/4/kila mwaka   hadi  30/9/kila mwaka .  
 
Kila mfanyabiashara anatangaziwa kuchukua fomu za 
maombi katika ofisi za Halmashauri ya manispaa ya 
songea kila msimu na kuirejesha fomu hiyo kabla ya  
mwisho wa msimu husika. 
Mtu yeyote atakayebainika anaendesha biashara  za  vileo 

katika Bar,Grocery na Vileo, atatozwa adhabu isiyopungua 

shilingi laki mbili na isyozidi shilingi milioni moja. 

TANGAZO LIMETOLEWA NA MKURUGENZI WA  

MANISPAA YA SONGEA 




