

Kumb Na.....

Tarehe.....

Jina la Mwanafunzi.....

S. L. P.....

YAH: MAAGIZO YA KUJIUNGA NA SHULE YA SEKONDARI
MLETELE WILAYA SONGEA MKOA WA RUVUMA MWAKA

1.0 Utangulizi

Ninafurahi kukuafifu kwamba umechanguliwa kujiunga na kidato cha.....
katika shule hii mwaka shule ipo umbali wa km **6** mashariki
toka Halmashauri ya **Manispaa Songea.**

Usafiri wa basi kutoka mjini Unapatikana katika
kituo cha Nauli ni Tsh..... Muhula wa kwanza
masomo unaanza tarehe.....unatakiwa kuripoti shuleni kuanzia
tarehe..... Na mwisho wa kuripoti ni tarehe..... ndani ya
siku saba.

2.0 Mambo muhimu ya kuzingatia

2.1 Sare za Shule

- a) Sare ya shule hii ni **jani la mgomba Suruali na shati jeupe** kwa
wavulana, na **Sketi ya Malinda na blauzi nyeupe** kwa wasichana.
Maelezo ya **soksi, nyeusi (wavulana), nyeupe (wasichana)**
tumeambatanisha kipande cha kitambaa.
- b) Rangi ya Hijab ifanane na Sare za shule.
- c) Sare ya michezo kwa shule hii ni **Traksut ya Blue** kwa Wavulana na
Traksut Nyekundu kwa Wasichana.

2.2 Daftari, Kalamu na Mkebe wa hesabu.

2.3 Mzazi atawajibika kwa chakula cha mwanafunzi awapo shuleni kwa ajili ya
ustawi wa Afya yake na maendeleo yake Kitaaluma.

2.4 Mahitaji mengine ya kibinadamu (Kama yapo yatajwe).

3.0 Sheria na kanuni Muhimu za Shule hii:-

Shule inaendeshwa kwa mujibu wa Sheria ya Elimu Na.25 mwaka 1978 na
kama ilivyorekebishwa kwa Sheria Na.10 ya mwaka 1995. Aidha,
inazingatia miongozo yote inayotolewa na Wizara ya Elimu na Mafunzo
ya Ufundi, yenye dhama ya elimu nchini na Ofisi ya Waziri-TAMISEMI
yenye jukumu la Usimamizi na Uendeshaji Elimu. Unatakiwa kuzingatia

mambo ya msingi yafuatayo ambayo yatafafanuliwa kwa maandishi na utapewa nakala yake mara baada ya kuripoti shuleni.

- a) Heshima kwa viongozi, wazazi, wafanyakazi wote, wanafunzi wengine na jamii kwa ujumla ni jambo la lazima;
- b) Mahudhuro mazuri katika kila shughuli ndani na nje ya shule kulingana na ratiba ya shule ni lazima;
- c) Kushiriki kwa makini kufanya maandalio ya jioni (preparation);
- d) Kuwahi katika kila shughuli za shule na nyingine utakazopewa;
- e) Kufahamu mipaka ya shule na kuzingatia kikamilifu maelezo juu ya kuwepo ndani na nje ya mipaka hiyo wakati wote wa uanafunzi wako katika shule hii;
- f) Kutunza usafi wa mwili, mavazi na mazingira ya shule;
- g) Kuvaa sare ya shule wakati wote unapotakiwa;
- h) Kuzingatia ratiba ya shule wakati wote; na
- i) Kutunza mali umma.

3.2 Makosa Yafuatayo Yataweza Kusababisha Kufukuzwa au Kusimamishwa Shule


- a) Wizi.
- b) Uasherati na ushoga
- c) Ubakaji
- d) Ulevi na matumizi ya madawa ya kulevya kama uvutaji bangi, cocaine, mirungi, kubeli na kadhalika.
- e) Kupigana au kupiga.
- f) Kuharibu kwa makusudi mali ya umma.
- g) Kudharau bendera ya Taifa.
- h) Kuoa au kolewa.
- i) Kuwa mjamzito/kupata mimba.
- j) Kugoma, kuchochea na kuongoza au kushiriki kuvuruga amani na usalama wa shule au watu.
- k) Kukataa adhabu kwa makusudi.
- l) Kuwa na simu ya mkononi.

4.0 Mambo Mengine Muhimu yanayopaswa kukamilishwa na kuwasilishwa shuleni na mwanafunzi.

- a) Medical Examination Form ambayo itajazwa na Mganga Mkuu wa hospitali ya serikali. Fomu hii itakabidhiwa kwa Mkuu wa shule mara utakaporipoti shule.
- b) Fomu ya maelezo binafsi kuhusu historia ya mwanafunzi na mkataba wa kutoshiriki katika migomo, fujo na makosa ya jinai.
- c) Fomu ya mzazi kukiri na kukubali sheria, kanuni na maelezo mengine yatakayotolewa na shule.

5.0 Tafadhali soma kwa makini maelezo/maagizo haya na kuyatekeleza kikamilifu.

KARIBU SANA KATIKA SHULE HII


MKUU WA SHULE
MLETELE SEC. SCHOOL
S. L. P. SONGEA

SHULE YA SEKONDARI MLETELE

FOMU INAYOHUSU TAARIFA YA MWANAFUNZI NA MZAZI/MLEZI

SEHEMU A:

TAARIFA YA MWANAFUNZI

1. Jina kamili la Mwanafunzi
2. Tarehe ya kuzaliwa
3. Dini
4. Kabila
5. Anuani
6. Sahihi

.....

.....

.....

.....

.....

.....

SEHEMU B:

TAARIFA YA MZAZI/MLEZI

1. Jina kamili la Mzazi/Mlezi
2. Mahusiano yake na Mwanafunzi
3. Anuani
4. Namba ya Simu

.....

.....

.....

.....

Nimeisoma na kuelewa maelekezo na mahitaji yote ya muhimu kwa mwanangu. Hivyo kwa ridhaa yangu ninakubali kuwa nitatekeleza yale yanayonihusu kwa wakati.

Jina

Sahihi

MEDICAL CERTIFICATE.

Name:.....

General Condition of Health

- 1. Skin.....
- 2. Head
 - ❖ Eyes.....
 - ❖ Ears.....
 - ❖ Mouth.....
- 3. Chest
 - X-Ray Report
 - ❖ Lump (T.B).....
 - ❖ Heart.....
 - ❖ Abdomen.....
- 4. Extremities.....
- 5. Nervous system.....

Laboratory findings

- ❖ Blood: HB.....
- ❖ Ery.....
- ❖ Leuco.....
- ❖ Hepatitis "B".....
- ❖ HIV/AIDS.....
- Stool.....
- Urine.....
- V.D.....
- Hepatitis "C".....

Sickle Cell Test

E.S.R

Remarks:

.....
.....
.....

.....
DOCTOR ¹/_c