

**OFISI YA RAIS TAWALA ZA MIKOA NA SELIKAI ZA MITAA  
HALMASHAURI YA MANISPAA YA SONGEA.**

---

SHULE YA SEKONDARI **LUKALA**,  
S.L.P **650**,  
Mob **0764923677**,  
Tarehe.....

Kumb Na.....  
Jina la Mwanafunzi .....  
.....  
S.L.P.....  
.....

**YAH:MAAGIZO YA KIJUUNGA NA SHULE YA SEKONDARI  
LUKALA  
WILAYA SONGEA MJINI MKOA WA RUVUMA MWAKA 2021.**

**1.0 UTANGULIZI.**

Ninafurahi kukuarifu kwamba umechaguliwa kujiunga na kidato cha  
I katika shule hii mwaka **2021** shule ya Sekondari **LUKALA**  
Ipo umbali wa km **11** Magharibi  
Mkuu wa Mkoa Halmashauri ya **MANISPAA YA SONGEA**  
Usafiri wa basi kutoka mjini **SONGEA** unapatikana katika  
Kituo cha mabasi cha **SONGEA** Nauli **Tsh 500/=**  
Muhula wa kuanza masomo unaanza tarehe **11/01/2021** unatakiwa  
Kuripoti shuleni kuaanzia tarehe **11/01/2021** na mwisho wa  
Kuripoti ni tarehe **18/01/2021** ndani ya siku saba.

**2.0 Mambo muhimu ya kuzingatia**

**2.1 Sare za shule**

- a) Sare ya shule hii ni suruali ya kijani yenye linda na shati nyeupe mikono mifupi pea mbili.  
na sketi ya kijani yenye marinda inayovuka magoti na shati mikono mifupi pea mbili Kwa wasichana
- b) Rangi ya hijabu nyeupe
- c) Viatu vyeusi vyenye gidamu pea mbili
- d) Sare ya michezo kwa shule hii ni **BUKTA NA FULANA YA ZAMBARAU** kwa Wavulana na **TRUCKSUIT RANGI YA ZAMBARAU** kwa Wasichana

- 2.2 Daftari, Kalamu na mkebe wa hesabu.
- 2.3 Chakula cha wanafunzi wa kutwa, nauli ya kwenda shuleni na kurudi nyumbani Pamoja na matibabu .
- 2.4 Nauli ya wanafunzi wa bweni kwenda shuleni na kurudi nyumbani wakati Wa likizo, godoro na vifaa vya malazi.
- 2.5 Mahitaji mengine ya kibinadamu (kama yapo yatajwe)

### 3.0 Sheria na kanuni Muhimu za shule hii

Shule inaendeshwa kwa mujibu wa sheria ya Elimu Na. 25 ya mwaka 1978 na Kama ilivyorekebisha kwa sheria Na.10 ya mwaka 1995. Aidha, inazingatia Miongozo yote inayotolewa na Wizara ya Elimu na Mafunzo ya ufundi, yenye Dhamana ya elimu nchini na Ofisi ya Waziri Mkuu- TAMISEMI yenye jukumu la Usimamizi na Uendeshaji Elimu. Unatakiwa kuzingatia mambo ya msingi Yafuatayo ambayo yatafafanuliwa kwa maandishi na utapewa nakala yake mara Baada ya kuripoti shuleni.

- a) Heshima kwa viongozi, wazazi, wafanyakazi wote, wanafunzi wengine na Jamii kwa ujumla ni jambo la lazima;
- b) Mahudhurio mazuri katika kila shughuli ndani na nje ya shule kulingana na Ratiba ya shule ni lazima;
- c) Kushiriki kwa makini kufanya maandalio ya jioni (preparation);
- d) Kuwahi katika kila shughuli za shule na nyingine utakazopewa;
- e) Kufahamu mipaka ya shule na kuzingatia kikamilifu maelekezo juu ya kuwepo ndani na nje ya mipaka hiyo wakati wote wanafunzi wako katika shule hii;
- f) Kutunza usafi wa mwili, mavazi na mazingira ya shule;
- g) Kuvaa sare ya shule wakati wote unapotakiwa ;
- h) Kuzingatia ratiba ya shule wakati wote ; na
- i) Kutunza mali za umma.

KARIBU SANA KATIKA SHULE HII



J.F NYANDINDI

MKUU WA SHULE

HEADMISTRESS  
UKALA SECONDARY SCHOOL  
P. O. Box 650  
SONGEA

**WIZARA YA ELIMU NA MAFUNZO YA UFUNDI  
SHULE YA SEKONDARI LUKALA.**

**FOMU YA MZAZI KUKIRI KUKUBALIANA NA SHERIA, KANUNI, KUSIMAMIA  
MAHUDHURIO YA MWANAFUNZI NA MAELEZO MENGINE YATOLEWAYO  
NA SHULE**

1. JINA LA MZAZI/MLEZI.....  
MTAA/MJI UNAPOISHI.....  
KAZI YA MZAZI/MLEZI.....  
NAMBA YA SIMU YA MZAZI/MLEZI.....  
ANUANI YA MZAZI/MLEZI.....  
MAELEZO MENGINE YAHUSUYO MZAZI/MLEZI  
.....  
.....  
.....

- 
2. Mimi .....(jina)  
Ambaye ni mzazi/mlezi wa mwanafunzi .....(jina )  
Nakiri na kukubaliana na sheria, kanuni za shule, pia nahahidi kuwa nitasimamia  
mahudhurio ya mwanafunzi, vilevile nakubaliana na maelekezo niliyopatiwa na mkuu wa shule.

Iwapo sitatekeleza makubaliano hayo au wajibu stahili basi nasthili kuwajibika /  
Kuwajibishwa, na mamlaka inayo husika.

Sahihi ya mzazi

.....

Sahihi ya mkuu wa shule

 .....

**HEADMISTRESS  
UKALA SECONDARY SCHOOL  
P. O. Box 650  
SONGEA**



**WIZARA YA ELIMU NA MAFUNZO YA UFUNDI  
SHULE YA SEKONDARI-LUKALA  
FORM MAALUM- KWA MWANAFUNZI**

**1. HISTORIA YA MWANAFUNZI**

- a) TAREHE YA KUZALIWA ..... MWEZI ..... MWAKA .....
- b) MAHALI ALIPOZALIWA-MJI/MKOA/WILAYA.....
- c) SHULE ALIYOMALIZA DARASA LA SABA .....  
MWAKA ALIOMALIZA .....
- d) IWAPO ALIHAMISHWA KUTOKA SHULE NYINGINE (Taja)  
.....

---

**MKATABA WA KUTOSHIRIKI KATIKA MIGOMO, FUJO, NA MAKOSA  
YA JINAI**

**2. TAMKO LA MWANAFUNZI**

Mimi.....(jina).  
Wa kidato cha ..... Mwaka.....  
Nakiri kuwa nitafuata taratibu na sheria zote za shule. Kama nilivyoelezwa  
Pia nahaidi kuwa, sitashiriki au kuhusika katika vitendo viovu. Vifuatavyo


1. kuvuta bangi 2. kushiriki katika madawa ya kulevya na migomo 3. kuhusika  
katika makosa ya jinai 4. Kushiriki katika fujo zinazohatarisha usalama wa shule na  
jamii ya shule:

Iwapo nitapatikana na moja au yoyote kati ya makosa yaliotajwa hapo juu. Basi  
Nastahili kupata adhabu / hatua dhidi ya ukiukwaji huo-

Sahihi ya mwanafunzi

.....

Mkuu wa shule

  
.....  
**HEADMISTRESS  
UKALA SECONDARY SCHOOL  
P. O. Box 650  
SONGEA**

TAARIFA YA AFYA

TO: The medical Officer  
MjiMwema Hospital/.....

Ref:Mr/Miss.....

Please examine the above named as to his/her physical and mental fitness for a full time of secondary Education. The examination should include the following categories (i-iv) each category of which render the applicant ineligible in case of defect. Pregnancy (category iv) will also render a female ineligible for the study.

- a. Eye sight
- b. Hearing
- c. Limbs
- d. Speech
- e. Venereal diseases
- f. Leprosy
- g. Epilepsy
- h. Neuroses
- i. Other serious diseases
- j. Pregnancy

MEDICAL CERTIFICATE

(TO BE COMPLETED BY A GOVERNMENT MEDICAL OFFICER)

I have examined the above named and consider that he/she is physically FIT/UNFIT and mentally FIT/UNFIT for a full time secondary Education

- a. Eye sight.....
- b. Hearing .....
- c. Limbs.....
- d. Speech .....
- e. Venereal Disease.....
- f. Leprosy.....
- g. Epilepsy .....
- h. Neuroses.....
- i. Other serious diseases .....
- j. Pregnancy.....

DATE.....SIGNATURE.....

STATION.....DESIGNATION.....

*[Faint, illegible stamp or signature in the bottom right corner]*