



OFISI YA RAIS TAWALA ZA MIKOA NA SERIKALI ZA MITAA
HALMASHAURI YA MANISPAA YA SONGEA
SHULE YA SEKONDARI MATARAWE
S. L .P 1228 SONGEA



FOMU YA MAELEKEZO YA KUJIUNGA KIATO CHA I-2021

Tarehe: 15/12/2020

Namba za Simu

Mkuu wa Shule: 0764890797

Makamu : 0786794155

Mzazi/Mlezi wa
S.L.P.....
Songe.

YAH: MAAGIZO YA KUJIUNGA KIDATO CHA KWANZA SHULE YA SEKONDARI
MATARAWE 2021

1.0 UTANGULIZI

Ninayofuraha kukufahamisha kwamba umechaguliwa kujiunga na kidato cha kwanza katika shule hii mwaka wa masomo 2021. Shule ya sekondari Matarawe ipo umbali wa kilometa 02 magharibi mwa halmashauri ya Songea (M) katika mkoa wa Ruvuma.

2.0 MAMBO MUHIMU YA KUZINGATIA

- Muhula wa kwanza wa masomo utanza tarehe 11/01/2021, unatakiwa kumleta mtoto wako shuleni ili aweze kusajiliwa bila kuchelewa. Mwanafunzi atakayefika peke yake hatapokelewa.
- Mafunzo ya "English orientation course" yataanza Tarehe 11/01/2020 hivyo ni vema mwanafunzi awahi ili asikose mafunzo hayo.

3.0 MAHITAJI MUHIMU.

3.1 SARE ZA SHULE

WAVULANA

- (i) Suruali mbili(2) na shati nyeupe mbili (2) mikono mifupi kwa wavulana (mshono wa kubana/model/ngwasuma haukubaliki) **Kitambaa kimeambatishwa**
- (ii) Viatu vya ngozi rangi nyeusi jozi mbili vyenye gidamu na kisigino kifupi.
- (iii) Soksi rangi nyeusi jozi mbili
- (iv) Tai mbili rangi ya kijani kibichi(tai iwe na bar moja nyeupe)
- (v) Track suit moja rangi nyeupe kwaajili ya michezo.
- (vi) Mkanda wa suruali mweusi
- (vii) Sweta rangi ya kijani kibichi sawa na suruali yenye shingo ya "v"

WASICHANA

- (i) Sketi mbili(2) na shati nyeupe mbili (2) mikono mifupi kwa wasichana (sketi ndefu usawa wa magoti na malinda 14 yasiyotazamana)

Kitambaa kimeambatishwa

- (ii) Viatu vya ngozi rangi nyeusi jozi mbili vyenye gidamu na kisigino kifupi.
(iii) Sweta rangi ya kijani sawa sketi yenye shingo ya "v"
(iv) Tai ya rangi ya sketi yenye (tai iwe na bar moja nyeupe)
(v) Soksi rangi nyeupe jozi mbili
(vi) Hijabu rangi nyeupe sawa na shati (Hijabu ifunike mikono)
(vii)Track suit moja rangi nyeupe kwaajili ya michezo.
(viii) Mashati mawili meupe mikono mifupi aina ya tetroni

3.2 VIFAA VYA DARASANI

- Madaftari 15 makubwa (COUNTER BOOK Q2)
- Peni na penseli
- Mkebe na vifaa vya hisabati
- Begi la kubebea daftari.
- Dictionary (kamusi) English to English.

4.0 Sheria na kanuni muhimu za shule hii

Shule inaendeshwa kwa mujibu wa sheria ya Elimu Na 25. ya mwaka 1978 na kama ilivyorekebishwa kwa sheria Na. 10 ya mwaka 1995. Aidha, inazingatia miongozo yote inayotolewa na wizara ya Elimu,Sayansi na Teknolojia, yenye dhamana ya elimu nchini na Ofisi ya **RAIS-TAMISEMI** yenye jukumu la usimamizi na uendeshaji elimu. Unatakiwa kuzingatia mambo ya msingi yafuatayo ambayo yatafafanuliwa kwa maandishi na utapewa nakala yake mara baada ya kuripoti shuleni.

- (a) Heshima kwa viongozi, wazazi, wafanyakazi wote, wanafunzi wengine na jamii kwa ujumla ni jambo la lazima.
(b) Mahudhurio mazuri katika kila shughuli ndani na nje ya shule kulingana na ratiba ya shule ni lazima.
(c) Kushiriki kwa makini kufanya maandalio ya jioni(preparation)
(d) Kuwahi katika kila shughuli za shule na nyingine utakazopewa.
(e) Kufahamu mipaka ya shule na kuzingatia kikamilifu maelekezo juu ya kuwepo ndani na nje ya mipaka hiyo wakati wote wa uanafunzi wako katika shule hii.
(f) Kutunza usafi wa mwili, mavazi na mazingira ya shule
(g) Kuvaa sare ya shule wakati wote unapotakiwa.
(h) Kuzingatia ratiba ya shule wakati wote
(i) Kutunza mali za umma.

3.1 Makosa yafuatayo yanaweza kusababisha kufukuzwa au kusimamishwa shule

- (a) Wizi
(b) Uasherati na ushoga
(c) Ubakaji
(d) Ulevi na matumizi ya madawa ya kulevya kama vile uvutaji bangi, cocaine,mirungi, kubeli na kadhalika.
(e) Kupigana au kupiga
(f) Kuharibu kwa makusudi mali ya umma.
(g) Kudharau Bendera ya Taifa

- (h) Kuwa mjamzito/kupata mimba
- (i) Kuoa au kuolewa
- (j) Kutoa mimba
- (k) Kugoma, kuchochea na kuongoza au kushiriki kuvuruga amani na usalama wa shule au watu.
- (l) Kukataa adhabu kwa makusudi
- (m) Kuwa na simu ya mkononi
- (n) Kusababisha mimba

5.0 Mambo mengine muhimu yanayopaswa kukamilishwa na kuwasilishwa shuleni

- (a) Medical examination form ambayo itajazwa na mganga mkuu wa hospital ya serikali (*Wazazi mnaelekezwa kwenda Hospitali ya Mjimwema tu*). Fomu hii itakabidhiwa kwa mkuu wa shule mara utakaporipoti shuleni.
- (b) Fomu ya maelezo binafsi kuhusu historia ya mwanafunzi na mkataba wa kutoshiriki katika migomo, fujo na makosa ya jinai.
- (c) Fomu ya mzazi kukiri kukubaliana na sheria, kanuni na maelekezo mengine yatakayotolewa na shule.

Tafadhali soma kwa makini maelezo/ maagizo haya na kuyatekeleza kikamilifu.

Karibu sana Matarawe Sekondari


.....

Francis Sasu

Mkuu wa Shule



**PRESIDENT'S OFFICE – RALG
SONGEA MUNICIPAL COUNCIL
MATARAWA SECONDARY SCHOOL**

To the Medical Officer

.....
.....
.....
.....

Student's name

Please examine the above named student to her/his physical and mental fitness for a full time Secondary Education course.

1. Eye – sight
2. Ears (hearing).....
3. Limbs
4. Venereal diseases.....
5. Leprosy
6. Epilepsy
7. Pregnancy
8. Neuroses
9. Other serious diseases.....

Headmaster's name: **Francis Sasu** Signature  Date: **15/12/2020** Stamp



MEDICAL CERTIFICATION

(To be completed by the medical officer)

I have examined the above named student and consider that she/he is mentally and physically fit/unfit for studies.

Signature : Date:

Designation: Station: STAMP.....

**MATARAWE SEKONDARI
AHADI YA KUTEKELEZA WAJIBU**

Mimi nakubali nafasi niliyopata katika Shule ya SEKONDARI MATARAWE kuanza elimu ya Sekondari. Ninafahamu kuwa ninagharamiwa na Taifa kupita Elimumsingi Bila malipo na wazazi wangu wanawajibika kunipa mahitaji yangu binafsi, ninaahidi mbele ya Mzazi/Mlezi wangu kuwa nitajitahidi kwa uwezo wangu wote kusoma kwa bidii na nitakuwa mwanafunzi mwaminifu katika kutimiza na kufuata sheria za shule na kushirikiana na wenzangu katika shughuli zote za shule.

.....
Sahihi ya Mwanafunzi

*Picha ya
Mwanafunzi
(Passport
size)*

Mimi Mzazi/Mlezi wa nimesoma yote na kuelewa. Naahidi kwamba nitampa mahitaji yote kama ilivyoagizwa katika fomu hii na barua zote zitakazomhusu mtoto wangu.

Ripoti na barua zote zinazomhusu mtoto wangu zitaletwa kwangu kwa anwani hii

S.L.P.

Sahihi ya Mzazi/Mlezi

Tarehe

Namba ya simu

*Picha ya
Mzazi/Mlezi
(Passport
size)*

NDUGU WA KARIBU WA MWANAFUNZI

Hakikisha unaandika majina matatu na anwani zao. Fomu hii itasaidia kuwasiliana na mtu sahihi juu ya mashauri ya tabia na maendeleo kimasomo. Majina ya Ndugu bandia hayatakiwi kabisa. Tunaomba mzingatie hilo kwa ajili ya malezi na maendeleo mazuri kitaaluma.

1. (a) Jina
- (b) Uhusiano
- (c) Anuani
- (d) Namba ya simu

*Picha ya
Mzazi/Mlezi
(Passport
size)*

2. (a) Jina
- (b) Uhusiano
- (c) Anuani
- (d) Namba ya simu

*Picha ya
Mzazi/Mlezi
(Passport
size)*

3. (a) Jina
- (b) Uhusiano
- (c) Anuani
- (d) Namba ya simu

*Picha ya
Mzazi/Mlezi
(Passport
size)*

MATARAWE SEKONDARI
TAARIFA BINAFSI ZA MWANAFUNZI (IJAZWE NA MWANAFUNZI)

1. Jina kamili kama linavyosomeka katika orodha ya waliochaguliwa kujiunga kidato cha kwanza Matarawe Sekondari
.....
2. Jinsi.....
3. Tarehe ya kuzaliwa
4. Kabila Utaifa.....
5. Dini Dhehebu.....
6. Mahali alipozaliwa..... Wilaya
7. Shule aliyohitimu Darasa la Saba.....
8. Jina la Baba..... Simu Na.....
9. Kazi ya Baba.....
10. Jina la Mama..... Simu Na.....
11. Kazi ya Mama.....
12. Wazazi wanaishi pamoja au wametengana?.....
13. Jina na anuani ya mlezi (kama si mzazi).....
.....
14. Uhusiano wako na mlezi (kama unaishi na mlezi): mfano Shangazi.....
15. Weka tick (✓) kama mzazi yupo hai na cros (✗) kama hayupo hai.

Baba

Mama

Ninathibitisha kwamba taarifa zilizotolewa hapo juu ni kweli na sahihi

Sahihi ya Mwanafunzi..... Tarehe.....

Sahihi ya Mzazi/Mlezi..... Tarehe.....