

- Viatu vya Ngozi nyeusi visigino vifupi na vya kufunga kwa Kamba
- Soksi nyeupe na ndefu pea mbili
- Raba pea moja kwa ajiri ya michezo
- Tai rangi ta sketi iwe na renda nyeupe bar moja
- Hijabu nyeupe kwa wanafunzi wa kike (kwa waislamu wanaohitaji)
- Track suti pea moja rangi ya light blue isiwe modal

2.2 Maagizo mengine

- Madaftari (Counter books) 12
- Kalamu za wino
- Kalamu ya risasi
- Mkebe wa hesabu (mathematical set)
- Rula ndefu
- Mafaili 02

3.0 SHERIA NA KANUNI

- Heshima kwa viongozi, wazazi, wafanyakazi wote, wanafunzi wengine na jamii kwa ujumla ni jambo la lazima
- Mahudhurio mazuri katika kila shughuli ndani na nje ya shule kulingana na ratiba ya shule ni lazima.
- Kushiriki kwa makini kufanya maandalio ya jioni (preparation)
- Kuwahi katika kila shughuli za shule na nyingine utakazopewa
- Kufahamu mipaka ya shule na kuzingatia kikamilifu maelekezo juu ya kuwepo ndani na nje ya mipaka hiyo wakati wote wa uanafunzi wako katika shule hii.
- Kutunza usafi wa mwili, mavazi na mazingira ya shule
- Kuvaa sare ya shule wakati wote unapotakiwa
- Kuzingatia ratiba ya shule wakati wote na
- Kutunza mali za umma.

3.1 MAKOSA YAFUATAYO YANAWEZA KUSABABISHA KUFUKUZWA AU KUSIMAMISHWA SHULE

- Wizi
- Uasherati
- Ubakaji
- Ulevi na matumizi ya madawa ya kulevya kama vile uvutaji bangi, cocaine, mirungi, kubeli na kadhalika.
- Kupigana au kupiga
- Kuharibu kwa makusudi mali ya umma
- Kudharau bendera ya Taifa
- Kuwa mjamzito au kupata mimba
- Kuoa au kuolewa
- Kutoa mimba

THE UNITED REPUBLIC OF TANZANIA
MINISTRY OF EDUCATION, SCIENCE AND TECHNOLOGY

MATEKA SECONDARY SCHOOL
S.L.P 1252,
SONGEA

DATE.....

MEDICAL OFFICER

.....
.....
.....

REQUEST FOR MEDICAL EXAMINATION

Please examine for his/her fitness as indicated below, arrange for necessary treatment so that the certificate may be signed and brought to school by the student. This certificate must be signed by a qualified medical officer from recognized hospital.

MEDICAL CERTIFICATE.

I have examined the above named student with regard to

- Skin
- Eyes
- Hemoglobin
- Chest
- Heart
- Blood group
- Blood pressure
- Urine
- Pregnancy

Any physical mental disability

Do you therefore, recommend the named student medically fit for student ship at this school?

Name Signature.....

Station Designation Date

FOMU YA KUKUBALI

A. MWANAFUNZI Mimi.....naikubali nafasi niliyoipata ya kujiunga na sekondari ya Mateka. Nimesoma maagizo na Maelekezo yote kwa Makini, nimeyaelewa na kuyakubali. Ninaahidi kuwa mtiifu kwa sheria na kanuni za shule, kuwa na ushirikiano na wanafunzi wenzangu pamoja na walimu katika kila jambo. Pia naahidi kutoshiriki katika mambo yatakayonisababishia kuachishwa shule. Saini ya

Mwanafunzi.....

Tarehe

B. MZAZI/MLEZI Mimi mzazi/mlezi wa..... Nakiri kuwa nimepokea, nimesoma na kuyaelewa maagizo yote yaliyotolewa yanayomhusu mtoto wangu nimekubali kuwa mwanangu achukue nafasi hiyo. Naahidi kumpatia mahitaji yote yaliyotajwa katika fomu ya kujiunga na shule. Taarifa yoyote inayomhusu huyu mwanangu iletwe kwangu kwa anuani hii.

.....

..... Jina la
mzazi/mlezi Saini ya

Mzazi/mlezi.....

C. VIONGOZI WA MTAА/KATA UNAYOTOKA. Mimi

Ambaye ni Mwenyekiti/Mtendaji wa mtaa wa.....kata

ya..... Nitashirikiana na uongozi wa shule ya sekondari Mateka ili kuhakikisha mwanafunzi tajwa hapo juu anafika shuleni kwa mujibu wa taratibu na kanuni za shule na Miongozo mbalimbali itakayotolewa. Jina la mwenyekiti/mtendaji wa mtaa.....

Saini

Mhuri

Tarehe.....

MWL. MAKANJA, P.M

MKUU WA SHULE.

MKUU WA SHULE
SHULE YA SEKONDARI MATEKA
S.L.P 1252 SONGBEA

TAARIFA ZA MWANAFUNZI

A. TAARIFA BINAFSI

- i. Jina La Mwanafunzi.....
- ii. Tarehe ya Kuzaliwa.....
- iii. Utaifa.....
- iv. Jinsi (KE/ME).....
- v. v. Kabila
- vi. Mkoa
- vii. Wilaya
- viii. Tarafa.....
- ix. Kata
- x. x. Kijiji/mtaa.....
- xi. Dini.....

B. TAARIFA ZA FAMILIA

- i. Jina la Baba
- ii. Jina la Mama.....
- iii. Jina la kamili la Mlezi (kama huna mzazi/ wazazi).....
- iv. Uhusiano na mlezi.....
- v. Kazi ya mzazi/mlezi.....
- vi. Anuani ya mzazi/mlezi.....
- vii. Namba ya simu ya mzazi/mlezi.....
- viii. Ndugu wengine
 - a. Idadi ya kaka.....
 - b. Idadi ya dada.....
- ix. Ni mtoto wa ngapi katika familia.....
- x. Mawasiliano ya ndugu wengine wa karibu endapo wazai/mlezi hapatikani.....

C. TAARIFA ZA SASA ANAKOISHI MWANAFUNZI

- i. Nyumba anayoishi ni ya wazazi/walezi/kupanga/hosteli.....
- ii. Iko katika mtaa wa.....
- iii. Kama ni ya kupanga taja jina la mwenye nyumba.....
- iv. Jina la mwenyekiti wa mtaa/kitongiji/kijiji unakoishi.....
- v. Namba ya simu ya Mwenyekiti/mtendaji wa mtaa/kitongoji/kijiji.....
- vi. Ukipatwa na tatizo nani apewe taarifa kwa haraka sana
 - a. namba ya simu.....
 - b. namba ya simu.....

- k) Kugoma, kuchochea na kuongoza au kushiriki kuvuruga amani na usalama wa shule au watu
- l) Kukataa adhabu kwa makusudi
- m) Kuwa na simu ya mikononi

4.0 MAMBO MENGINE MUHIMU YANAYOPASWA KUKAMILISHWA NA KUWASILISHWA SHULENI NA MWANAFUNZI.

- Taarifa maalumu kuhusu mwanafunzi
- Fomu ya kupimwa afya yake hospitali na kujazwa na mganga mkuu wa hospitali ya serikali

5.0 TAFADHALI SOMA KWA MAKINI MAELEZO AU MAAGIZO HAYA NA KUYATEKELEZA KIKAMILIFU.

6.0 MWISHO.

Nakutakia mafanikio mema katika masomo na utekelezwaji na maagizo hayo

Ahsante,

KARIBUNI SANA

.....
MAKANJA, P.M
MKUU WA SHULE.

**MKUU WA SHULE
SHULE YA SEKONDARI MATEKA
S.L.P 1252 SONGEA**

OFISI YA RAIS, TAWALA ZA MIKOA NA SERIKALI ZA MITAA.

SHULE YA SEKONDARI MATEKA
S.L.P 1252
SONGEA
15/12/2020

0764036801

KUMB. Na ED/MTK/S.3983/J01/12

JINA LA MWANAFUNZI

YAH: MAAGIZO YA KUJIUNGA NA SHULE YA SEKONDARI MATEKA, WILAYA YA SONGEA (M) MKOA WA RUVUMA MWAKA 2021.

1.0 UTANGULIZI

Ninafuraha kukuarifu kwamba umechaguliwa kujiunga na kidato cha kwanza katika shule hii mwaka 2021. Shule ya sekondari Mateka ipo umbali wa kilometa 2 kusini mashariki mwa shule ya msingi Mateka barabara kuu iendayo Ndirima Litembo.

Shule itafunguliwa tarehe 11/01/2021, hivyo mwanao anapaswa kuripoti shuleni ndani ya siku saba, tarehe ya mwisho ya kuripoti ni tarehe 18/01/2021.

2.0 MAMBO MUHIMU YA KUZINGATIA

2.1 Sare ya shule.

(a) Wavulana

- Suruali mbili rangi ya kijani kibichi (isiwe Modal au Jinzi style) isiyobana mwili na ajishonee
- Masharti meupe mawili (mikono mifupi)
- Sweta rangi kijivu
- Viatu vya Ngozi nyeusi visigino vifupi na vya kufunga kwa Kamba
- Soksi nyeusi ndefu pea mbili
- Raba pea moja kwa ajiri ya michezo
- Tai rangi ya suruali na renda nyeupe bar moja.
- Track suti pea moja rangi ya light blue isiwe modal

(b) Wasichana

- Sketi mbili rangi ya kijani kibichi ndefu zifike kwenye kiwiko cha mguu, isivuke kiwiko (ajishonee)
- Sketi iwe na malinda kumi na mbili (12)
- Masharti meupe mawili (Mikono mifupi)
- Sweta rangi ya kijivu

D. MAELEZO YA WAZAZI /WALEZI KUHUSU MWANAFUNZI.

Andika taarifa ya ziada inayohusu maisha ya mwanao juu ya Afya, Tabia.nk

1.

2.

(Kama ana tatizo la kiafya ambatanisha na nakala ya vyeti vya hospitali)

NB. Nathibitisha kuwa maelezo niliyoyatoa hapo juu ni sahihi na hayana udanganyifu wowote

i. Sahihi ya mwanafunzi.....tarehe.....

ii. Sahihi ya mzazi/mlezi.....tarehe.....