

**JAMUHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA**  
**OFISI YA RAIS TAWALA ZA MIKOA NA SERIKALI ZA MITAA**

**SHULE YA SEKONDARI SILI,**  
S.L.P 755,  
**SONGEA**  
TAREHE: .....

**KUMB. NO SLSS/UT/KDI/2019**

Mzazi/ Mlezi wa mwanafunzi .....

**YAH: MAAGIZO YA KUJIUNGA NA KIDATO CHA KWANZA 2019**

**1.0 UTANGULIZI**

Ninayofuraha kukuarifu kuwa mwanao amechaguliwa kujiunga na kidato cha kwanza kwa mwaka wa masomo wa 201<sup>9</sup>~~8~~ katika shule ya sekondari Sili ninaamini mwanao ataipokea nafasi hii kwa furaha na ataitumia vema na kikamilifu kwa manufaa yake, jamii yake na kwa taifa kwa ujumla.

Siku ya kuripoti shuleni ni tarehe..... na mwisho wa kuripoti ni tarehe .....

Mwanao azingatie tarehe iliyopangwa ya kuripoti shuleni, asipofanya hivyo anaweza kupoteza nafasi yake.

Shule ya Sekondari Sili ipo mkoani Ruvuma km 23 magharibi mwa mji wa songea manisipaa, kata ya lilambo mtaa wa Likuyufusi.

**2.0 MAMBO MUHIMU YA KUZINGATIA**

**2.1 SARE ZA SHULE**

**(A) WASICHANA**

- (i) Sketi mbili (02) ndefu chini ya magoti rangi ya zambarau (sampuli ya kitambaa imeambatanishwa) Mshona marinda yawe kati 14-16
- (ii) Mashati meupe mawili (02) mikono mifupi
- (iii) Viatu rangi nyeusi jozi mbili (02) viwe na visigino vifupi (Sinderela na Bajaji haviruhusiwi)
- (iv) Soksi nyeupe jozi mbili (02)

- (v) Raba rangi nyeusi, bukta au trakisuti rangi ya bluu na fulana rangi ya njano
- (vi) Sweta rangi sawa na sketi.

**(B) WAVULANA**

- (i) Suruali mbili (02) zenye marinda mawili rangi ya zambarau (sampuli ya kitambaa imeambatanishwa) isiwe ngwasma
- (ii) Mashati meupe mawili (02) mikono mifupi
- (iii) Viatu rangi nyeusi jozi mbili (02) viwe na visigino vifupi. Soksi nyeupe jozi mbili (02)
- (iv) Raba rangi nyeusi, bukta au trakisuti rangi ya bluu na fulana rangi ya njano
- (v) Sweta rangi sawa na suruali

**Angalizo:**

Sare hizo zivaliwe wakati wowote zinapohitajika. Sare za shule zisivaliwe na Hereni, Mikufu, Bangiri pete, kofia, Jaketi, Kilemba. Vipodozi pia haviruhusiwi.

**(C) TAALUMA**

- (i) Daftari kubwa (kaunta Book 12 quire 3)
- (ii) Mkebe wa Hisabati mmoja (Mathematical set 1)
- (iii) Peni na Pensel
- (iv) Kamusi ya kiingereza (Dictionary)

### **3.0 HUDUMA YA CHAKULA SHULENI**

Itanza kutolewa baada ya kikao cha wazazi mapema baada ya kufungua shule.

#### **4.0 Sheria na kanuni Muhimu za Shule hii**

- a) Heshima kwa viongozi, wazazi, wafanyakazi wote, wanafunzi wengine na jamii kwa ujumla ni jambo la lazima
- b) Mahudhurio mazuri katika kila shughuli ndani na nje ya shule kulingana na ratiba ya shule ni lazima
- c) Kushiriki kwa makini kufanya maandalio ya jioni (preparation)
- d) Kuwahi katika kila shughuli za shule na nyingine utakazopewa

- e) Kufahamu mipaka ya shule na kuzingatia kikamilifu maelekezo juu ya kuwepo ndani na nje ya mipaka hiyo wakati wote wa uanafunzi wako katika shule hii.
- f) Kutunza usafi wa mwili, Mavazi na mazingira ya shule
- g) Kuvaa sare ya Shule wakati wote unapotakiwa,
- h) Kuzingatia ratiba ya shule wakati wote; na
- i) Kutunza mali za umma.

**5.0 Makosa Yafuatayo Yanaweza Kusababisha Kufukuzwa au Kusimamishwa shule**

- a) Wizi.
- b) Uasherati na ushoga.
- c) Ubakaji.
- d) Ulevi na matumizi ya madawa ya kulevywa kama vile uvutaji bangi, cocaine, mirungi, kubeli na kadhalika.
- e) Kupigana au kupiga.
- f) Kuharibu kwa makusudi mali ya umma.
- g) Kudharau Bendera ya Taifa.
- h) kuwa Mjamzito/kupata mimba
- i) Kuoja au Kuolewa
- j) Kutoa mimba
- k) Kugoma, kuchochea na kuongoza au kushiriki kuvuruga amani na usalama wa shule au watu.
- m) Kukataa adhabu kwa makusudi.
- n) Kuwa na simu ya mkononi

**6.0 Mambo mengine Muhimu yanayopaswa Kukamilishwa na Kuwasilishwa shuleni na mwanafunzi.**

- a) Medical Examination Form' ambayo itajazwa na Mganga Mkuu wa hospitali ya Serikali Mjimwema Fomu hii itakabidhiwa kwa Mkuu wa Shule mara utakaporipoti shuleni.(kiambatanisho A)
- c) Fomu ya mzazi kukiri kukubaliana na sheria, kanuni na maelekezo mengine yatakayotolewa na shule.(kiambatanisho B)

**7.0 Tafadhali soma kwa makini maelezo/ maagizo haya na kuyatekeleza kikamilifu**

**KARIBU SANA KATIKA SHULE HII**

.....  
 MKUU WASHULE

(0756 275358)



THE UNITED REPUBLIC OF TANZANIA

PRESIDENT'S OFFICE REGIONAL ADMINISTRATION AND LOCAL GOVERNMENT

SILI SECONDARY SCHOOL

S.L.P 755 ,

SONGEA.

REQUEST FOR EXAMINATION:

Please examine Mr. / Miss ..... as shown below and consider that he/she is physical and mental fit/unfit for admission pursue as full time secondary school course.

- 1. Vision/without glasses Right .....Left.....
- 2. Blood pressure .....Hemoglobin.....
- 3. Hearing.....
- 4. Urine (a) Albumen ..... (b) .....
- 5. Stool .....
- 6. Blood group .....
- 7. (a) Venereal Disease ..... (b) Bilharzias .....
- 8. Pregnancy .....
- 9. Neurosis .....
- 10. Is there any abnormality of
  - (a) The heart .....
  - (b) Speech .....
  - (c) Others .....
- 11. Are there any serious e.g. leprosy, Asthma, Diabetes etc. ....
- 12. Additional information if any .....

Date ..... Name and signature of medical officer .....

Station ..... Designation .....

TAMKO

Sehemu hii ijazwe na Mzazi pamoja na mtoto (mwanafunzi) wakishirikiana wote, kama tamko rasmi la kukubali kutekeleza na kuyazingatia yote yaliyomo katika fomu hii. Kasha ilejeshwe shuleni pindi mwanafunzi atakaporipoti ambapo itagongwa muhuri wa shule kwa uthibitisho.

Mimi..... ambaye ni mzazi  
wa..... nakili kusoma na kuyaelewa vizuri maelekezo yote  
yaliyoandikwa katika fomu hii, na niko tayari kuyatekeleza bila shuruti.

SAHIHI YA MZAZI..... TAREHE.....

SAHIHI YA MWANAFUNZI..... TAREHE.....

**ANGALIZO:** Mwanafunzi anatakiwa kufanya uchunguzi wa afya (Medical Examination) kutoka katika hospitali au kituo cha afya cha umma (Hospitali ya Peramiho inakubalika). Fomu imeambatanishwa iletwe siku ya kuripoti shuleni.