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JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA 

 

 

 

WIZARA YA KILIMO 

TAARIFA KWA VYOMBO VYA HABARI KUHUSU MAADHIMISHO YA SUKUKUU 

YA WAKULIMA (NANE NANE) KITAIFA MKOANI  

SIMIYU NA KATIKA KANDA SABA (7) KUANZIA  

TAREHE 01 - 08 AGOSTI, 2019 

 

Ndugu Wananchi; 
 
Awali ya yote napenda nichukue nafasi hii kuwakaribisha Wakulima, Wafugaji, Wavuvi, 
Wanaushirika na Wadau wote kwenye maadhimisho ya Sikukuu ya Nane Nane mwaka 

2019. Maadhimisho ya Nane Nane mwaka huu wa 2019 ni ya 26 tangu kuanzishwa 
kwake.  
 

Lengo la Sikukuu hii ni; kuwatambua na kuwaenzi Wadau Wakuu wa Sekta ya Kilimo 
ambao ni Wakulima, Wafugaji, Wavuvi, Wanaushirika, Wasindikaji wa mazao ya kilimo, 

mifugo, uvuvi na maliasili kwa mchango wao mkubwa wanaoutoa katika kuendeleza 
uchumi wa nchi yetu.  
 

Ndugu Wananchi; 
 
Mwaka huu wa 2019, sherehe hizi zinafanyika Kitaifa mjini Bariadi katika Viwanja vya 

maonesho ya kilimo Nyakabindi katika Mkoa wa Simiyu. Napenda kuwashukuru na 
kuupongeza Uongozi wa mikoa ya Simiyu, Shinyanga na Mara kwa juhudi zao za 
kufanikisha kuingiza uwanjani huduma za msingi ambazo ni maji na umeme. 

 
Jukumu lilio mbele yetu sisi kama Serikali na Wadau wa Sekta Binafsi ni kuendeleza 
viwanja hivyo kwa kujenga mabanda ya maonesho ya kudumu na kuboresha huduma 

muhimu za kijamii ili tuwe maonesho endelevu yenye sura ya Kitaifa na Kimataifa. 
 
Serikali kwa kushirikiana na Wadau mbalimbali, tumeendelea kuongeza na kuboresha 

viwanja vya maonesho katika Kanda mbalimbali hapa nchini, kwa sasa tuna viwanja 
nane (8) vya maonesho ya kilimo kama ifuatavyo: - 
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1) Themi (Arusha) Kanda ya Kaskazini inayohusisha mikoa ya Arusha, Kilimanjaro 
na Manyara;   

 
2) Mwl. J.K.Nyerere (Morogoro) Kanda ya Mashariki ambayo mikoa yake ni Dar es 

Salaam, Pwani, Morogoro na Tanga;  

 
3) John Mwakangale (Mbeya) Kanda ya Nyanda za Juu Kusini inayojumuisha mikoa 

ya Iringa, Mbeya, Ruvuma, Njombe, Katavi, Songwe na Rukwa;  

 
4) Nzuguni (Dodoma) katika Kanda ya Kati yenye mikoa ya Dodoma na Singida; 

 
5) Nyakabindi (Bariadi) Kanda ya Ziwa Mashariki yenye mikoa ya Simiyu, Shinyanga 

na Mara; 

 
6) Nyamuhongolo (Mwanza) Kanda ya Ziwa Magharibi yenye mikoa ya Mwanza, 

Kagera na Geita; 

 
7) Ngongo (Lindi) Kanda ya Kusini inayojumuisha mikoa ya Mtwara na Lindi na; 

 

8) Fatma Mwasa (Tabora) Kanda ya Magharibi yenye mikoa ya Tabora na Kigoma;  
 
Ndugu Wananchi; 
 
Wakati wa sherehe hizi za Nane Nane, Wakulima, Wafugaji, Wavuvi, Wanaushirika na 
Wadau wengine katika Sekta za Kilimo; hupata fursa nzuri zaidi ya kuona na kujifunza 

mbinu na teknolojia sahihi za uzalishaji na usindikaji wa mazao ya kilimo, mifugo, uvuvi, 
maliasili na bidhaa nyinginezo kupitia Maonyesho ya Kilimo yanayoandaliwa. Aidha, kwa 
Wafanyabiashara hii ni fursa nzuri ya kutangaza bidhaa zao hususan pembejeo na zana 

mbalimbali za uzalishaji na usindikaji wa mazao ya kilimo, mifugo, uvuvi na maliasili. 
 

Ndugu Wananchi; 
 
Kaulimbiu ya sherehe za Nane Nane Mwaka huu ni ““Kilimo, Mifugo na Uvuvi kwa 
ukuaji wa Uchumi wa Nchi”.   
 
Kaulimbiu hii imechaguliwa baada ya kutafakari kwa undani suala zima la Uchumi wa 
Viwanda unavyoweza kuchangia katika kukuza uchumi wa mtu mmoja mmoja, pato la 
Taifa na wakati huo huo kupambana na Umaskini. 
 

Ni ukweli ulio dhahili kuwa Kilimo ni Sekta kubwa na muhimu kwa maendeleo kutokana 
na mchango wake katika uchumi wa Taifa. Mfano katika mwaka 2017, Sekta ya Kilimo 
ilitoa ajira kwa Watanzania kwa asilimia 65.5, ikichangia asilimia 28.7 ya pato la Taifa. 

Sambamba na hilo Sekta ya Kilimo inachangia asilimia 65 ya malighafi za viwandani. 
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Takwimu zinaonesha kuwa katika robo ya kwanza ya mwaka 2018 ukuaji wa Sekta ya 
Kilimo ulifikia asilimia 7.1. 

 
Kaulimbiu ya mwaka huu inahamasisha Wakulima, Wafugaji, Wavuvi na Wanaushirika 
kuleta mapinduzi katika Sekta za Kilimo kwa kuzalisha kwa tija ili kukuza uchumi wa 

Mkulima, Mfugaji, Mvuvi mmoja mmoja na Taifa kwa ujumla. 
 
Ndugu Wananchi; 
 
Mgeni Rasmi katika Siku ya Ufunguzi wa Maonyesho hayo Kitaifa, 

anatarajiwa kuwa Mhe. Mama Samia Suluhu Hassan, Makamu wa Rais wa 
Jamhuri ya Muungano wa Tanzania, wakati wa Maadhimisho yatakapokuwa 
yakiendelea. Tarehe 3 Agosti, 2019 tunatarajia kutembelewa na Mhe. Kassim 

Majaliwa Majaliwa (Mb.), Waziri Mkuu wa Jamhuri ya Muungano wa 
Tanzania na siku ya kilele cha maadhimisho hayo anatarajiwa kuwa Mhe. 
Dkt. John Pombe Joseph Magufuli, Rais wa Jamhuri ya Muungano wa 

Tanzania. 
 
Kwa taarifa hii, napenda kutoa wito kwa Wadau wote wa Sekta za Kilimo, Ufugaji, 

Uvuvi, Ushirika, Maliasili na Mazingira pamoja na Wananchi wote kushiriki kwa dhati 
katika maonesho ya mwaka huu.  
 

Napenda kuwahakikishia kuwa mahudhurio yenu katika maonyesho hayo yatakuwa ya 
manufaa makubwa kwani; mtajionea mbinu za kuboresha shughuli zenu za kilimo, 
ufugaji, uvuvi, ushirika na masoko ya mazao ya kilimo, mifugo na uvuvi. Kwa Wanunuzi 

na Wafanyabiashara watapata fursa ya kutangaza bidhaa zao. 
 
Natoa wito kwa Wananchi na Wadau wote kushiriki kikamilifu na kuhudhuria kwa wingi 

maonesho hayo kuanzia tarehe 1 hadi 8 Agosti, 2019. 
 

 

 
26/06/2019 

 

 

 

 



 4 

N.B. Kwa mawasiliano kuhusu ushiriki katika Maadhimisho ya Sikukuu ya Wakulima, 

Nane Nane, Kitaifa (2019).  

 

Piga simu kwa: - 

Mkurugenzi Idara ya Maendeleo ya Mazao – Wizara ya Kilimo  

(Bw. Nyasebwa Enock Chimagu- +255 754 475 502) 

Katibu wa Kamati ya Maandalizi – Wizara ya Kilimo 

(Bw. Jamhuri Masha Amin + 255 787280252) 


