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TANGAZO LA AJIRA 
 
 
Mwenyekiti ya Bodi ya Wakurugenzi wa Kampuni  Ruhira Company Limited 
anapenda kuwatangazia  wenye sifa wote  za kushika nafasi mbalimbali  za 
kazi katika Kampuni hii . LUHIRA COMPANY LIMITED ni Kampuni ya 
Halmashauri ya Manispaa ya Songea ambayo imesajiliwa  chini ya sheria ya 
makampuni ya mwaka 2002. 
 
Cheo:                           Afisa Mtendaji wa Kampuni 
Mwajiri:                        Bodi ya Wakurugenzi  
Kuwajibika kwa:           Mwenyekiti wa Bodi ya Wakurugenzi chairperson 
Kituo cha Kazi:             Songea   

 
Kazi na  Majukumu  

1. Afisa Mtendaji wa kampuni atakuwa mtendaji mkuu wa shughuli zote 
za kampuni na masuala ya utawala ya kila siku. 

2. Atawajibika kwa Bodi ya Wakurugenzi kulingana na ratiba ya vikao 
vya bodi, kwa mwenyekiti wa Bodi  au mtu yoyote atayeteuliwa na 
Bodi ya wakurugenzi. 

3. Kuandaa mpango wa biashara wa kampuni, Mpango Mkakati na bajeti 
ya Kampuni. 

4. Mwakilishi wa kampuni na wakurugenzi katika uendeshaji wa kampuni 
kila siku. 

5. Kutangaza  na kuuza bidhaa za kampuni, malengo na maono ya 
kampuni kitaalam 

6. Kuandaa Mkakati bora wa biashara na mipango ya muda mfpi na 
muda mrefu 

7. Kubuni kitaalam namna kuwekeza, kuboresha kampuni ili kuongeza 
faida kwa kampuni  na kujenga imani kwa wadau wa kampuni ya 
Luhira na wakurugenzi 

8. Kuandaa Operational Manuals za kampuni. 
9. Kuanda bujeti ya mwaka na taarifa za robo, nusu mwaka na mwaka 



Mshahara: Mshahara mzuri utatolewa  kwa atakayepata nafasi hii 

Cheo:                            Afisa Masoko(Marketing Officer) -  Nafasi  1 
Mwajiri:                         Bodi ya Wakurugenzi  
Kuwajibika kwa:            Afisa Mtendaji wa Kampuni 
Kituo cha Kazi:              Songea    

Kazi na  Majukumu ya kazi ya Afisa Masoko.  
1. Kutafuta masoko ya kampuni. 
2. Kuweka mpango kazi wa muda Mrefu na Mfupi wa kupata, na kutumia 

masoko ya kampuni. 
3. Kutoa report za kila Wiki na Mwezi ama kulingana na maelekezo ya Ofisi, 

au pale zitakapo hitajika. 
4. Kuongeza masoko na namna ya kusimamia masoko yaliyopo ndani ya 

kampuni. 
5. Kazi nyingine kama zitakavyo pangwa ama kuelekezwa na kampuni. 

 
 Sifa za Mwombaji 

1. Awe na Shahada (Degree) ama Diploma ya masoko kutoka katika chuo 
kinachotambulika. 

2. Awe na uwezo mzuri wa kuongea na kuandika Kiswahili na Kingereza. 
3. Awe na uwezo wa kutumia kompyuta vizuri katika program za window. 
4. Awe na uzoefu usiopungua angalau miezi sita. 

Mshahara : Mshahara mzuri utatolewa  kwa atakayepata nafasi hii 
 
 
Cheo:                             Mhasibu wa  Kampuni      Nafasi - 1 
Mwajiri:                          Bodi ya Wakurugenzi  
Kuwajibika kwa:             Afisa Mtendaji wa Kampuni 
Kituo cha Kazi:               Songea   
 
Kazi na Majukumu ya Mhasibu  

1. Kuandaa  taarifa ya mapato na matumizi ya Kampuni  
2. Kushirikiana na Mhasibu kuandaa taarifa za maduhuli; 
3. kufanya usuluhisho wa hesabu za benki na nyingine zinazohusiana 

na masuala ya fedha 
4. Kuandaa taarifa mbalimbali za mishahara; 
5. Kuandika hati za malipo na hati za mapokezi; 
6. Kutunza daftari la amana; na  
7. kazi nyingine za fani yake atakazopangiwa na Mkuu wake wa kazi 

 
 
 



 Sifa za Mwombaji 
1. Awe na “Intermediate Certificate” (Module D) iliyotolewa na NBAA au sifa 

nyingine zinazolingana na hizo zinazotambulika na NBAA; 
2. Awe na Shahada ya Biashara/Sanaa aliyejiimarisha kwenye fani ya 

        Uhasibu 
3. Awe na Stashahada ya Juu ya Uhasibu kutoka Taasisi yoyote 

inayotambuliwa na Serikali 
 
Mshahara : Mshahara mzuri utatolewa  kwa atakayepata nafasi hii 
 

 
Cheo:                      Fundi Mchundo(Useremala- Carpentry) Nafasi - 1 
Mwajiri:                   Bodi ya Wakurugenzi  
Kuwajibika kwa:      Afisa Masoko 
Kituo cha Kazi:        Songea   
 
Kazi na Majukumu ya Fundi seremala 

1. Kuchambua na kushauri juu ya matumizi ya aina mbalimbali ya mbao 
2.  Kutengeneza  samani na mazao yatokanayo na mbao 
3. Kufanya ukarabati mbalimbali wa samani na kazi zinahusu mbao 
4. Kukagua na kutoa taarifa ya maeneo yanayohitaji matengenezo 
5. Kushirikiana na wafanyakazi wengine katika kutimiza malengo ya 

kampuni 
6. Awe anajua  aina za mbao  na  vifaa vya fundi seremala 
7. Kufanya kazi nyingine kama utakavyolekezwa Afisa Mtendaji Mkuu wa 

Kampuni 
 
Sifa za Mwombaji  

1. Elimu ya kidato cha nne na Cheti cha Ufundi Stadi (Trade Test Grade 
III/CBET I) yenye mwelekeo wa Useremala –‘Carpentry kutoka VETA au 
Chuo kingine kinachotambuliwa na Serikali. 

2. Mwombaji  awe amehitimu kidato cha nne IV katika masomo ya Sayansi 
na  ufuzu mafunzo ya  Ufundi katika fani ya Ufundi Seremala katika Chuo 
kinachotambuliwa na Serikali  

3. Aliyemaliza kidato cha nne wenye Cheti cha majaribio ya Ufundi 
Seremala Hatua ya pili kutoka Chuo cha Ufundi Seremala 
kinachotambuliwa na Serikali 

4. Awe na uzoefu wa kazi na aeleze sehemu alizowahi  kufanya kazi 
alizofanya 

 
Mshahara :  Mshahara mzuri utatolewa  kwa atakayepata nafasi hii 
 
 



MASHARTI YA JUMLA KWA WAOMBAJI WOTE 

1. Mwombaji awe raia wa Tanzania mwenye umri wa kuanzia miaka 18 au 
zaidi. 

2. Waombaji waambatishe maelezo binafsi yanayojitosheleza (Detailed 
C.V) yenye anuani na namba za simu za kuaminika pamoja na majina ya 
wadhamini (referees) watatu wa kuaminika pamoja na  picha (passport 
size) ya hivi karibuni. 

3. Maombi yote yaambatane na nakala za vyeti vya taaluma 
vilivyothibitishwa na Mwanasheria/Wakili ambavyo ni vyeti vya Kidato 
cha Nne na Kidato cha Sita kwa wale waliofikia kiwango hicho na vyeti 
vya kuhitimu mafunzo mbalimbali kwa kuzingatia sifa za kazi husika 
kama vile:- 

4. Mwombaji aambatanishe picha ndogo mbili (passport size) za rangi 
katika barua yake ya  Maombi. 

5. Waombaji wawe hawajawahi kutiwa hatiani kwa makosa ya jinai. 
6. Maombi yote yaambatanishwe njia za mawasiliano kama vile namba za 

simu, barua pepe  au anwani za makazi. 
7. Mwombaji anatakiwa kuambatanisha viambatanisho vyote muhimu. 

 

 
Anuani ya barua hiyo ielekezwe kwa:- 
 
 
Mwenyekiti wa Bodi  
Ruhira Company Limited 
S.L.P.80  
Songea- Tanzania  
Barua pepe: luhiracl2022@gmail.com  
 
Mwisho wa kupokea Maombi ni tarehe  4/12/2023  saa 09:30 alasiri 
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