
 

  

 

 TATIZO la maji katika Hal-

mashauri ya Manispaa ya 
Songea mkoani Ruvuma lita-

bakia kuwa historia baada ya 

serikali ya Awamu ya Tano 

inayoongozwa kutoa kiasi cha 

zaidi ya Dola milioni 50 kwa 

ajili ya kutekeleza mradi 

mkubwa wa maji katika kata 

zote 21 na mitaa yote 95 ili-

yopo katika Halmashauri ya 

Manispaa ya Son-

gea.Akizungumza katika 
Mkutano wa Baraza la madi-

wani la manispaa ya Son-

gea,Mbunge wa Jimbo la Son-

gea mjini na Naibu Waziri wa 

Mambo ya Nje ya Ushirikiano 

wa Afrika Mashariki 

Dkt.Damas Ndumbaro ame-

sema mradi huo unatekelezwa 

na nchi ya India na kwamba 

mradi unatarajia kuanza Sep-

temba 2019.  

Hata hivyo amesema 

hali ya upatikanaji wa 

huduma ya maji pembe-

zoni mwa ya Songea ni 

asilimia 46.6  

 

Tatizo la maji Manispaa ya Songea kubakia historia 

TASAF ilivyobadilisha maisha Songea 

Y A L I YO M O  

Songea yetu 
M A C H I  2 0 1 9  

 M W E Z I  M A C H I - 2 0 1 9  

 TATIZO LA  MAJI KU-

BAKIA HISTORIA 

 TASAF YABADILISHA 

MAISHA YA KAYA 

MASIKINI 

 BARAZA LA MADIWANI 

LAPITISHA BAJETI YA 

BILIONI 41 

 SERIKALI YATOA MILI-

ONI 100 KUJENGA 

MADARASA 

 HIFADHI YA ASILI YA 

LUHIRA ILIYOPO SON-

GEA 

 IFAHAMU MANISPAA 

YA SONGEA 

 MAPATO STENDI YA 

MFARANYAKI YAON-

GEZEKA KWA ASILIMIA 

300 

 MILANGO YA UTALII 

YAFUNGULIWA SON-

GEA 

 WANAFUNZI SONGEA 

KUFUNDISHWA KIJIDI-

TALI 

Mbunge wa Songea Mjini                        
Dkt.Damas Ndumbaro 

Hawa Hassan(57) Mkazi wa mtaa 

Pachanne,kata ya Mjimwema 

anasema kabla ya  kuanza kupata 

ruzuku ya shilingi 36,000 kutoka 

TASAF alikuwa anaishi katika 
mazingira magumu kwa kuwa 

mume wake alimuacha mara ya 

baada ya kupata maradhi ya mi-

guu. 

Amesema  kutokana na ruzuku 

hiyo aliamua kuanza biashara ya 

ndogo ndogo ya kuuza mafuta ya 

kula  na nyanya, na kucheza upato 

hivyo kufanikiwa kupata shilingi 

liwa na maradhi am-
bapo fedha kiasi cha 
shilingi 250,000 am-
bayo imetokana na 
ruzuku ya TASAF 
ndiyo inayotumika 
katika matibabu yake 
na shughuli za kilimo. 

Afisa Mtendaji wa 

Mtaa wa PACHANNE  

Sophia Michael ame-

sema katika Mtaa huo 

kuna jumla ya wanu-

faika wa TASAF 148   

TOLEO NAMBA 1 

 

Kituo cha Afya Ru-

vuma kukamilika 

Aprili 2019 

MRADI wa ujenzi wa kituo 

cha afya Kata ya Ruvuma 

Manispaa ya Songea mkoani 
Ruvuma ambacho serikali 

imetoa shilingi milioni 400 

unatarajia kukamilika 

mwanzoni mwa mwezi ujao. 

Kituo hicho kikikamilika 

kinatarajia kutoa huduma 

kwa wakazi zaidi ya 

45,000  wanaoishi katika 

kata za Ru-

vuma,Subira,Mateka na 

majengo. 

 

Mume wa Hawa Hassan, 

Mzee Musa Ismali(67) ame-

kiri ruzuku ya TASAF 

inawasaidia katika mambo 

mengi na kwamba hivi 

sasa mke wake ,anasumbu 

 

Abdul Hassan  Mshaweji 

Mstahiki Meya Manispaa 

 Songea  

 

M/S Tina  Sekambo 

Mkurugenzi  Manispaa 

Songea 
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“Katika tukio la 

mashujaa hao 

kunyongwa 

walitimiza wajibu 
wao kwa ajili ya 

maslahi ya taifa letu 

la sasa na kizazi 

kijacho ambapo 

ushujaa ndiyo njia 

pekee ya 

kujikomboa na  

kuutangaza utalii wa 

kiutamadu’’,alisema 
 

Tina Sekambo Mku-

rugenzi wa Manispaa 

Milango ya utalii  Manispaa ya Songea yafunguliwa 

Miaka 114 ya mashujaa wa Majimaji 

Sekondari 4 Songea zapewa mil.100 
MKURUGENZI wa Hal-

mashauri ya Manispaa ya 

Songea mkoani Ruvuma 

Tina Sekambo amekiambia 
kikao cha Baraza la madi-

wani wa Halmashauri hiyo 

kuwa serikali imetoa shil-

ingi milioni 100 katika 

shule 4 za sekondari ili ku-

tekeleza mradi wa ujenzi 

wa vyumba vya mada-

rasa.Shule hizo ni sekondari 

ya 

Mateka,Msamala,Lizaboni 

na Matarawe.  

kipindi cha vita ya Majimaji 

mwaka 1906.Shughuli rasmi za 

kuelekea kilele zilianza kuanzia 

Februari 25 na kuendelea mfu-

lulizo hadi siku ya 

kilele.Mkurugenzi wa makum-

busho ya Taifa ya Majimaji 

Mhifadhi Kiongozi Batazar 

Nyamusya anasema maadhimi-

sho ya mwaka huu yana hadhi 

KILELE cha kumbukizi  ya 

mashujaa wa Majimaji kime-

fanyika Februari 27 mwaka huu 

ndani ya Makumbusho ya Taifa 

ya Majimaji mjini Songea .Hapa 

ni moja ya vivutio vya utalii wa 

kishujaa ambapo ni kaburi la 

pamoja la mashujaa 66 ambao 

walizikwa humu mara baada ya 

kunyongwa na wajerumani 

ya kimataifa kwa sababu wa-

mealikwa machifu toka nchi 

mbalimbali ziliwemo Afrika ya 

kusini,Cameroun,Malawi na 

Zambia.  

Mgeni rasmi katika maadhimi-

sho 

kuingiza mapato baada ya 

watalii kutembelea kama 

ilivyo katika visiwa vya 

Zanzibar.Challe 
anasema,wadau kutoka 

wilaya zote za mkoa wa 

Ruvuma tayari wame-

shatembelea maeneo mu-

himu ya kihistoria kama 

vile Makumbusho ya Taifa 

ya Majimaji, Mapos-

eni,Luhira na Chandamali 

katika  Wilaya ya Songea il 

mashujaa hao wakiwemo 

mashujaa 68 ambao walin-

yongwa na kuzikwa katika 

kaburi moja. 

“Katika tukio la mashujaa 

hao kunyongwa walitimiza 

wajibu wao kwa ajili ya 

maslahi ya taifa letu la sasa 
na kizazi kijacho ambapo 

ushujaa ndiyo njia pekee ya 

kujikomboa na  kuutangaza 

utalii wa kiutamaduni 

AFISA Maliasili na Utalii 

wa Mkoa wa Ruvuma Afri-

kanus Challe anabainisha 

kuwa,wadau wa utalii 
katika Mkoa wa Ruvuma 

wamekusudia kuan-

zisha  utalii 

wa  kiutamaduni (cultural 

tourism)  sanjari na kubore-

sha maeneo yote ya kihis-

toria ili kuendeleza 

utamaduni hati-

maye  maeneo hayo yaweze 

S O N G E A  Y E T U  

Manispaa ya Songea 

yazindua wiki ya 

wanawake 

 

UZINDUZI wa wiki ya 

wanawake duniani ambayo 

kilele chake ni Machi nane 

mwaka huu imezinduliwa na 

mgeni rasmi Meneja wa 
Benki ya posta Mkoani Ru-

vuma Albert Kombo ndani ya 

bustani ya Manispaa ya Son-

gea mjini Songea.Kilele cha 

maadhimisho hayo katika 

Manispaa ya Songea kinata-

rajia kufanyika Namanditi 

Kata ya Ruhuwiko .  

 

Ofisi za Manispaa ya Songea 



Luhira hifadhi ya asili iliyopo mjini Songea 
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 Hifadhi ya asili ya Luhira ili-

yopo mjini Songea ni moja ya 

kivutio adimu cha utalii kili-

chopo kilometa saba toka mjini 

Songea mkoani Ruvuma. Hii 

ndiyo hifadhi pekee ya asili 
katika nchi nzima  iliyopo 

mjini .Ina wanyama wa aina 

mbalimbali wakiwemo pun-

damilia, nyani,mbawala, kaka-

kuona, aina 105 za uyoga, 
nyoka wa aina mbalim-

bali  wakiwemo chatu na ndege 

wa aina mbalimbali . Hifadhi hii 

ilianzishwa mwaka 1973 . 

Hifadhi ya Luhira ina ukubwa 

wa hekta 600.Licha ya hifadhi 

hiyo  kuwa na wanyama wa aina 

mbalimbali  wakiwemo pun-

damilia, pongo, fisimaji, nyani, 

tumbili, kakakuona, kobe  na 

chatu. Tozo ya kiingilio  Raia 

wa Tanzania  watu wazima 

sh.2000,watoto wenye umri kati 

ya miaka sita hadi 16 sh.500 na 
Watoto chini ya  miaka sita ni 

bure. 

Sekta ya utalii katika Manispaa 

ya Songea imefungua milango 

ambapo hivi sasa vivutio vipya 

vya utalii vimeibuliwa na vya 

zamani vinatangazwa ili kuvutia 

watalii wa ndani na nje ya nchi. 

Miongoni mwa vivutio hivyo ni 

milima ya ma-

togoro,Makumbusho ya Taifa 
ya Majimaji na Luira 

mkoani Ruvuma limefanya kikao 

maalum cha kupitisha bajeti ya Hal-

mashauri katika mwaka wa fedha 

wa 2019/2020 ambapo ,kikao hicho 

kimepitisha zaidi ya shilingi bilioni 

41. 

Akizungumza katika Kikao hicho 

Mwenyekiti wa kikao ambaye pia ni 

Mstahiki Meya wa Manispaa ya Son-

gea Alhaj Abdul Hassan Mshaweji BARAZA la Madiwani la Hal-

mashauri ya Manispaa ya Songea 

amesema wamejipanga kusimamia 

ukusanyaji wa mapato na kwamba 

hawatasita kuchukulia hatua 

mtumishi yeyote wa umma ambaye 

atabainika kuhujumu mapato ya 

Halmashauri . 

“Tutakuwa wakali kwa watumishi 

watakaobainika kutafuna mapato ya 

Halmashauri,pia tumejipanga kuon-

geza vitega uchumi ‘’,alisisitiza. 

kati ya shilingi 25,000 hadi 

50,000 kwa mwezi hadi 250,000 

hadi 300,000 kwa mwezi. 

Sekambo amesema ongezeko 

hilo limetokana baada ya ku-

fanyika ukarabati wa stendi hiyo 

ambao umefanya na Benki ya 

Dunia kupitia miradi ya ULGSP 
kwa gharama ya zaidi ya shil-

ingi milioni 550.Amesema wa-

jasirimali wakubwa na wadogo 

wamevutiwa kufanya biashara 

MKURUGENZI wa Hal-

mashauri ya Manispaa ya Son-

gea mkoani Ruvuma Tina 

Sekambo amesema Halmashauri 
ya Manispaa hiyo imeanza 

kunufaika na mradi wa kituo 

cha mabasi cha Mfaranyaki am-

bapo ukusanyaji wa mapato 

umeongezeka kwa asilimia zaidi 

ya 300 na kwamba kodi ya vi-

banda pia imeongezeka toka 

Mapato stendi ya Mfaranyaki yaongezeka kwa asilimia 300 

Songea yapitisha bajeti ya zaidi ya bilioni 41 

Hifadhi ya Luhira 

ina ukubwa wa 

hekta 600.Licha 

ya hifadhi 

hiyo  kuwa na 

wanyama wa aina 

mbalimbali  wakiw

emo pundamilia, 

pongo, fisimaji, 

nyani, tumbili, 

kakakuona,  

 

 

Dira ya Halmashauri 
ya Manispaa ya Son-
gea ni kuwa kitovu 
cha uwekezaji na ma-
endeleo ya viwanda ili 
kufikia maendeleo 
endelevu ya jamii 

2025. 

Manispaa ya Songea 
ina kata 21 na mitaa 
95 
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“Kukamilika 

kwa mradi huu 

kutaofanya 

manispaa 

yaSongea kuwa 

na machinjio 

bora zaidi 

Tanzania’’  

 

Milima ya Matogoro 

Machinjio ya kisasa ya Songea 

Bustani ya Manispaa inavutia wengi 

Vivutio vya milima ya Matogoro 
HAPA sio kilele cha 

Mlima Kilimanjaro bali ni 

kilele cha mlima Ma-

togoro uliopo Manispaa 

ya Songea Mkoa wa Ru-

vuma wenye vivutio 

adimu vya utalii ambavyo 

bado havifahamiki na 

wengi.Mlima Matogoro ni 

chanzo mito mitatu ya 

Ruvuma,Luhira na 

Luegu. Kuna msitu 

mnene na eneo zuri la 

kufanyia picnic pamoja 

na vivutio lukuki am-

bavyo havipatikani  

uboreshaji ili kuhakikisha 

bustani hiyo inakuwa ya kuvutia 

na kubadilisha muonekano wa 

mji Songea.  

Naibu Waziri wa Viwanda na 

Biashara Mhandisi Stella 

Manyanya amesema bustani 

imeujengea heshima mji wa 

Songea kwa kuwa wageni 

wengi wanaotembelea Mkoa 

UBORESHAJI wa bustani ya 

Manispaa ya Songea kupitia 

Mzabuni anayeendesha bustani 

hiyo,umeanza kuvutia wageni 

wengi wanaotembelea mji wa 

Songea .Uchunguzi umebaini 

idadi kubwa ya wageni inakuwa 

kubwa siku za sikukuu na 

mwisho wa wiki.Hata hivyo 

Mzabuni anaendelea na kazi ya 

wa Ruvuma wamepata mahali 

sahihi pa kupumzikia na kubu-

rudika kwa  michezo mbalim-

bali na vyakula . 

Mradi huu umefadhiliwa na 

Benki ya Dunia kwa gharama 

ya zaidi ya shilingi milioni 399. 

uchinjaji wa wa kisasa 
hivyo kuongeza ubora 

wa bidhaa za nyama. 
Mradi huu unajengwa 
chini ya programu ya 
uboreshaji wa miji na 
Manispaa (ULGSP). 

Kukamilika kwa mradi 
huu kutaofanya ma-
nispaa yaSongea kuwa 
na machinjio bora zai-

di Tanzania bara. 

Ujenzi wa machinjio ya 
kisasa ya Songea kati-
ka Kata ya Tanga Ma-
nispaa ya Songea 
umefikia zaidi ya asili-
mia 95. Mradi huu 
unatekelezwa kwa 
gharama ya zaidi ya 
bilioni 3.2 na kwamba 
Kukamilika kwa mradi 
huu kutaboresha 

 

S O N G E A  Y E T U  

Songea ina ziada ya 

chakula tani 40,000 

HALI ya upatikanaji wa 
chakula katika Hal-
mashauri ya Manispaa 
ya Songea mkoani Ru-
vuma inaridhisha am-
bapo kuna jumla ya 
Hekta 24,340.8 ambazo 
zililimwa msimu wa 
2016/2017 na kuzal-
isha tani 98,671.76. 
wakati mahitaji ya cha-
kula ni tani 58,280 
hivyo .    

Songea ina viwanda 

zaidi ya 500 

HALMASHAURI  ya 
Manispaa Songea ina 
jumla ya viwanda 512 
kati ya viwanda hivyo 
kiwanda kikubwa ni 
kimoja viwanda vidogo 
ni  132 na viwanda vi-
dogo sana ni viwanda  
371.  

Bustani ya Songea mjini 



Barabara za lami Songea zafikia asilimia 60 
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MRADI wa ujenzi wa bara-
bara katika kiwango cha 
lami Manispaa ya Songea 
mkoani Ruvuma umefikia 
asilimia 60 na unatarajia 
kukamilika Septemba 
30,2019. 

Mkurugenzi wa Manispaa 
ya Songea Tina Sekambo 
amesema Ujenzi wa bara-
bara kiwango cha lami km 
10.3 katika barabara za 
kati kati ya Mji umeanza 

mwezi Machi, 2018 .  

 Anamtaja Mkandarasi 
aliyefuzu kujenga bara-
bara hizo kuwa ni Kam-
puni ya   SIETCO ya watu 
wa Jamhuri ya China na 
kwamba hadi kukamilika 
mradi huo utagharimu 
jumla ya Tshs. 
10,960,078,230.00. 

Barabara ta FFU Matogoro 
ujenzi wake umekamilika 
ambapo hivi sasa wanan-

chi wananufaika. 

Wakazi wa Matogoro sasa 
wameepukana na tope na 
vumbi ambalo lilikuwa 
kero 

Aidha ina jumla ya Kaya 

61,930 kwa wastani wa 

watu 4.2 kwenye kila 

kaya. 

 Halmashauri ina jumla 

ya Mitaa 95, Kata 21 na 

Tarafa 2. Halmashauri ina 

jumla ya waheshimiwa 

madiwani 28, kati yao 21 

HALMASHAURI ya Manis-

paa ya Songea iliyopo 

mkoani Ruvuma, ina-

kadiriwa kuwa na idadi ya 

Watu 252,150 wakiwemo 

Wanaume 119,182 na 

Wanawake 132,968 kuto-

kana na ongezeko la asili-

mia 4.4 kwa mwaka, 

ni wa kuchaguliwa, 7 ni 

wawakilishi Viti Maalum. 

Halmashauri inalo jimbo 

moja la uchaguzi ambalo 

Mbunge wake ni Mhe. 

Damas Ndumbaro  na 

Mbunge wa Viti Maalum 

Mhe. Jackline Ngonyani  

TALGWU Mkoa wa Ruvuma 

Willy Lwambano kwa ku-

shirikiana na Katibu wa TAL-

GWU Mkoa wa Ruvuma Ashraf 
Chussi.  

 

Akizungumza katika hafla hiyo 

Katibu wa TALGWU Mkoa wa 

Ruvuma Ashraf Chussi ame-

sema chama hicho kimeamua 

kutoa vitambulisho hivyo vya 

kisasa lengo likiwa ni kuhakiki-

sha wanachama wake wana-

ingizwa kwenye mtandao am-

bao watafahamika katika nchi 
nzima. 

Kwa upande wake Mwenyekiti 

wa TALGHWU Mkoa wa Ru-

vuma Willy Lwambano ame-

sema vitambulisho hivyo vi-

naweza kuwawezesha 

wanachama kukopa Benki 

CHAMA cha Wafanyakazi wa 

Serikali za Mitaa (TALGWU) 

katika Mkoa wa Ruvuma ki-

mezindua vitambulisho vipya 
kwa wanachama wake 

hai.Uzinduzi wa kimkoa ume-

fanyika kwenye ukumbi wa 

Manispaa ya Songea kwa ku-

gawa vitambulisho 460 kwa 

wanachama hai.Uzinduzi ume-

fanywa na Mwenyekiti wa 

TALGWU Mkoa wa Ruvuma yazindua vitambulisho vipya 

Ifahamu Manispaa ya Songea 

‘’Barabara ta 
FFU Matogoro 
ujenzi wake 
umekamilika 
ambapo hivi 
sasa 
wananchi 
wananufaika 
na barabara 
hiyo’’. 

 

Tina Sekambo Mkurugenzi 
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Habari katika picha  

Habari katika picha  

Habari katika picha 

S O N G E A  Y E T U  

Mradi wa bustani ya Manispaa ya Songea uliofadhiliwa na Benki ya Dunia kwa gharama ya shilingi 

milioni 399.Mradi huu upo jirani na Jengo la NSSF na Mkabala na Ofisi za Halmashauri ya Manispaa 

ya Songea ,barabara ya Sokoine mjini Songea.Mradi umeanza kazi na umeshaanza kuwanufaisha 

wakazi wa mji wa Songea. 

Mradi wa Machinjio ya kisasa 

ya Songea unaotekelezwa 

katika Kata ya Tanga kwa 

gharama ya shilingi bilioni 3.2. 

 
Mradi huu hadi sasa umefikia 

zaidi ya asilimia 95 na hivi sasa 

upo katika hatua ya mwisho ya 

umaliziaji katika awamu ya 

kwanza.Machinjio hii inatara-

jiwa kuwa ya kwanza kwa ub-

ora. 

Mradi wa  kituo cha Afya Kata ya Ru-

vuma katika Halmashauri ya Manispaa 

ya Songea ambao serikali imetoa shilingi 

milioni 400. 

Mradi huu umefikia asilimia 80,Mradi 
unatekelezwa kwa kujenga majengo 

manne ambayo ni Jengo la Mama na 

Mtoto,Jengo la upasuaji,Huduma za 

wagonjwa wanne na jengo la maabara. 



 

Habari katika picha 
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Habari katika picha 

Habari katika picha 

Muonekana wa mradi wa ujenzi wa 

stendi ya kisasa ya mabasi katika 

eneo la Tanga Manispaa ya Songea 

kwa ufadhili wa Benki ya Dunia 

ambao unagharimu zaidi ya shil-
ingi bilioni 10. 

 

Mradi huu unatekelezwa na Kam-

puni ya wachina ya SIETICO kwa 

mkataba wa miezi 18,mradi huu 

ulionza Machi 2018,unatarajia ku-

kamilika Septemba 30,2019.Mradi 

umefikia asilimia 54 

KATIKATI  ni Mstahiki Meya wa Halmashauri ya 

Manispaa ya Songea Alhaj Abdul Hassan Mshaweji 

akifungua kikao cha Baraza la madiwani la Hal-

mashauri ya Manispaa hiyo kwenye ukumbi wa Manis-

paa ya Songea mjini Songea. 
Kulia kwa Mstahiki Meya ni Naibu Meya wa Manispaa 

ya Songea  Judith Mbogoro na kushoto kwa Mstahiki 

Meya ni Mkurugenzi wa Halmashauri ya Manispaa ya 

Songea Tina Sekambo 

 Picha ya kwanza ni 

kaburi la pamoja la 

mashujaa wa 66 wa 

vita ya Majimaji 

walionyongwa na 
kuzikwa  mwaka 1906 

na picha ya pili ni ka-

buri la Jemedari wa 

wangoni Songea 

Mbano 



vuma,mradi unatekelezwa katika 

Halmashauri za Manispaa ya Son-

gea na Halmashauri ya wilaya ya 

Songea.Amesema DONBOSKO 
imetoa masanduku 35 yenye 

vishikwambi 96 kwa ki-

lashule,power point na kompyuta 

mpakato katika shule za msingi 

zilizopo kwenye mradi,vifaa 

vyote vikiwa na thamani ya zaidi 

ya shilingi bilioni 1.575. 

Hata hivyo amesema awamu ya 

kwanza ya mradi huo ilianza 

mwaka 2017 katika shule za 

msingi katika mikoa ya Do-

doma,Iringa,Dar es sa-

laam,Kilimanjaro na Morogoro. 

Kwa upande wake Padre Peter 

Mutechura ambaye ni Mku-

rugenzi wa Shirika la DON-

SHIRIKA  la Kanisa katoliki la 

DONBOSKO Network limetoa 

vishikwambi 1824 ,kompyuta 

mpakato 38 na powepoint 19 
katika shule kumi za msingi 

katika Manispaa ya Songea 

mkoani Ruvuma. 

Mhasibu wa DONBOSKO padre 
Celestine Kharkongor  amesema 

vifaa hivyo vina thamani ya shil-

ingi milioni 885 na kwamba lengo 

ni kuhakikisha walimu na wana-

funzi wanatumia vifaa vya kiele-

troniki katika tendo la kujifunza 

na kufundisha na kuleta mapin-

duzi katika elimu. 

Padre Celestine amesema mradi 

huu unafanyika katika awamu ya 

pili upande wa Zanzibar na 

wilaya  Songea mkoani Ru-

BOSKO Network Tanza-
nia  anayeshughulikia Maendeleo 

na elimu amesema kupi-

tia  program hii  mwalimu 

atatumia vifaa vya kijiditali kama 

jukwaa la kufundishia na kuifanya 

wilaya ya Songea kuingia katika 

mfumo wa kisasa wa kufundishia. 

Afisa Elimu Msingi katika Hal-

mashauri ya Manispaa ya Songea 

Zakia Fandy amelishukuru shirika 

la DONBOSKO kwa kuanzisha 

mradi huo katika shule kumi za 

Manispaa ya Songea ambapo 

amesema hiyo ni fursa nyingine 

katika manispaa ya Songea.Hata 
hivyo amewaagiza walimu wakuu 

kuhakikisha mradi unatekelezwa 

kulingana na malengo yali-

yowekwa na vifaa hivyo visi-

tumike katika matumizi yasiyosta-

hili. 

 

Wanafunzi Songea kufundishwa kidijitali 

Songeamc.go.tz 

 
JARIDA HILI HUTOLEWA KILA 
MWEZI NA HALMASHAURI  YA 
MANISPAA YA SONGEA 
 
BODI YA UHARIRI 
 
1.TINA SEKAMBO 
MKURUGENZI WA MANISPAA 
YA SONGEA 
 
2.ALBANO MIDELO 
AFISA HABARI MANISPAA YA 
SONGEA 
 

HALMASHAURI YA MANISPAA 
Anuani ya Posta: P O BOX 14, 
SONGEA 
Simu ya Mezani: 025 2602970 
Simu ya Kiganjani: 

    Baruapepe info@songeamc.go.tz 
   Tovuti:songeamc.go.tz 

TANGAZO 
 

 
MKURUGENZI WA 
HALMASHAURI YA MA-
NISPAA YA SONGEA 
A N A W A TA N G A Z I A 
WANANCHI WOTE  WA 
MANISPAA YA SONGEA 
KUJITOKEZA KWENYE 
USAFI WA MAZINGIRA 
KATIKA  MITAA NA 

MAKAZI YAO JUMAMOSI YA MWISHO WA 
MWEZI MACHI,2019. 
KUFANYA USAFI JUMAMOSI YA MWISHO 
WA MWEZI NI TAKWA LA KISHE-
RIA,MNAOMBWA WOTE KUSHIRIKI 


