



JARIDA LETU-SONGEA MC



**MIAKA 4 YA MAFANIKIO CHINI YA UONGOZI WA DKT. SAMIA
SULUHU HASSAN, RAIS WA JAMHURI YA MUUNGANO WA
TANZANIA.**



MHE. DKT. SAMIA SULUHU HASSAN
RAIS WA JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA



MHE. WILMAN KAPENJAMA NDILE
MKUU WA WILAYA YA SONGEA.

KUANZIA 19 MACHI 2021 HADI MACHI 2025



YALIYOMO



- 1. UTANGULIZI.**
- 2. UTEKELEZAJI WA MIRADI SEKTA YA ELIMU KWA MWAKA 2021/2025 MACHI.**
- 3. TAARIFA ZA MIRADI SEKTA YA AFYA 2021/2025 MCHI**
- 4. HALI YA UTOAJI WA MIKOPO YA ASILIMIA 10% KWA MWAKA 2021/2023**
- 5. PEMBEJEO ZA RUZUKU ZINAVYONUFAISHA**
- 6. PICHA ZA MATUKIO MBALIMBALI ZA MIRADI YA MAENDELEO.**
- 7. MWISHO**



UTANGULIZI



DKT. DAMAS NDUMBARO (MB)
WAZIRI WA KATIBA NA SHERIA

Tunaishukuru Serikali ya awamu ya sita chini ya Rais. Dkt. Samia Suluhu Hassan Rais wa Jamhuri ya Muungano wa Tanzania, kwa kuboresha huduma na miundombinu mbalimbali ya miradi ya maendeleo yenye thamani ya Bil. 188.

Katika kipindi cha miaka (4) 2021-2025 Machi Manispaa ya songea imejenga jumla ya madarasa 244, vituo vya afya zaidi ya 6, Hospitali ya Manispaa 1, Zahanati zaidi ya 4, Barabara, Mikopo kwa vikundi ya 10% zaidi ya Bil. 2 zimetolewa pamoja na huduma mbalimbali za kijamii.

Tunasema Ahsante na kazi iendeleee.....



MHE. MICHAEL MBANO

**MSTAHIKI MEYA MANISPAA YA
SONGEA**

MIAKA 4 YA MAFANIKIO YA DKT. SAMIA ZAIDI YA BIL 188 ZABORESHA HUDUMA NA MIRADI YA MAENDELEO.

Mstahiki Meya Manispaa ya Songea Michael Mbano, ameishukuru Serikali ya awamu ya sita chini ya uongozi wa Dkt. Samia Suluhu Hassan Rais wa Jamhuri ya Muungano wa Tanzania, kwa kuleta fedha zaidi ya Bil. 188 kwa ajili ya kuboresha huduma na miundombinu mbalimbali ya miradi ya maendeleo.

Katika kipindi cha miaka minne ya uongozi wake Dkt. Samia Suluhu Hassan katika Sekta ya Elimu Msingi na Sekondari Halmashauri ya Manispaa ya Songea imefanikiwa kujenga jumla ya madarasa 244 yenye thamani ya 5,234,000,000 inayojumuisha viti, meza na madawati.

Sambamba na miradi hiyo Halmshauri imepokea fedha kiasi cha bil. 3,600,000,000 ambazo zimewezesha ujenzi wa shule mpya (4) za Sekondari ikiwemo na shule ya sekondari ya Dr. Lawrance Gama, Luhira Sekondari, Dr. Damas Ndumbaro, pamoja na shule maalumu ya Amali Ruvuma.



Alisema Halmashauri imefanikiwa kujenga shule maalumu ya awali na Msingi ya mchepuo wa lugha ya kiingereza ambayo imejengwa kwa shilingi mil. 800 fedha za mapato ya ndani ambapo katika ziara yake Rais Dkt. Samia Suluhu Hassan iliyofanyika tarehe 24/09/2024 ambapo aliifungua shule hiyo yenye idadi ya wanafunzi 491 wa awali na msingi. **“Alipongeza”**.



Elimu bure Manispaa ya Songea inapokea kila mwezi jumla ya kiasi cha shilingi 298,000,000 ikiwa shule za Sekondari kiasi cha shilingi 231,000,000 na shule za Msingi shilingi 67,000,000 ambapo katika kipindi hiki sekta ya elimu Halmashauri imepokea jumla ya bil.14.24.

Alisema taratibu za kujenga Chuo Kikuu cha uhasibu katika eneo la Pambazuko Manispaa ya Songea zimekamilika na muda wowote ujenzi wa chuo hicho utanza ambapo kiasi cha Bil 17.8 kwa ajili ya utekelezaji wa kazi hiyo kimetolewa, pia kuhusu fidia za maeneo hayo tayari wameshalipwa na kufikia jumla ya fedha zilizotolewa sekta hiyo ni shilingi i Bil. 41.78

Mhe. Mbano alibainisha kuwa, katika Sekta ya afya Manispaa ya Songea imepokea jumla ya Bil 6,735,143,347 ambapo kati ya fedha hizo shilingi bil. 5 zimepelekwa kwenye ujenzi wa Hospitali ya Manispaa ya Songea 1, Ujenzi wa Vituo vya afya 4, pamoja na Zahanati 4 ambapo kiasi cha shilingi Bil. 1.735 ni fedha za matibabu ikiwa ni wastani shilingi 40,744,000 kila mwezi ambapo hapo awali ilikuwa shilingi Mil. 18,000,000 pekee



Muonekano wa majengo mbalimbali ya Hospitali, Na vituo vya afya.

Aliongeza kuwa, katika kikindi cha miaka (4) hali ya utoaji wa huduma ya maji imeimarika kutokea asilimia 82 hadi asilimia 92 katika Manispaa ya Songea, **Nanukuu** “Tunamshukuru Mheshimiwa Rais kwa mradi wa maji wa Bil 145.7 wa miji 28 katika Manispaa ya Songea ambapo mradi huo ukikamilika hali ya upatikanaji wa maji Manispaa ya Songea utakuwa asilimia 100.” **Mwisho wa kunukuu.**

Sekta ya miundombinu ya barabara Manispaa ya Songea imepokea kiasi cha Bil. 22 kwa ajili ya ujenzi wa barabara (TACTIC) za lami nzito katika kata za mjini yenye urefu wa KM 10.1 ambapo utekelezaji wake umefikia 89%.



Standi ya kuu ya Mabasi Songea ambayo imejengwa kwa kiasi cha Bil. 6.5.



KITUO CHA MABASI CHA SONGEA

Aidha, Mafanikio katika Sekta ya huduma za jamii (TASAF), Manispaa ya Songea jumla ya Bil.9 zimepokelewa na kulipwa kwa wafaidika 2514.

Mbano alisema asilimia 60 ya wakazi wa Manispaa ya Songea wamefaidika na ruzuku ya mbolea hivyo imewezesha kuimarisha uchumi wa kaya na wa Taifa ambapo katika kipindi cha miaka minne TAN 88,208 zimetolewa ruzuku kwa wananchi wa Manispaa ya Songea.

Akizungumzia kuhusu mikopo ya makundi maalumu wanawake 4%, vijana 4% na watu wenye ulemavu 2% katika kipindi cha miaka (4) Manispaa ya Songea imetoa jumla ya bil. 2,205,429,441 .

Aliongeza kuwa, “hivi karibuni Halmashauri imepata kibali cha kutoa mikopo kupitia benki ya NMB ambapo jumla ya Bil. 1.3 zipo katika hatua ya kukopeshwa.

Halmashauri imefanikiwa kulipa fidia ya jumla ya 5,300,000,000 kwa eneo la EPZA kata ya Mwenge Mshindo na shilingi 900,000,000 Bonde la Ruhira.”

Alibainisha.

Ukusanyaji wa mapato ya ndani yameongezeka kutoka shilingi Bil. 2.1 hadi shilingi bil. 6.8 ambapo bajeti ijayo 2025/2026 Halmashauri inatarajia kukusanya jumla ya shilingi Bil. 9.

Hayo yamejiri tarehe 21 Machi 2025 wakati akizungumza na waandishi wa Habari iliyofanyika katika ukumbi wa Manispaa ya Songea kwa lengo la kuelezea mafanikio ya miaka 4 minne chini ya uongozi wake Dkt. Samia Suluhu Hasssan Rais wa Jamhuri ya Muungano wa Tanzania.



Meya Michael Mbano alieleza kuwa miradi mbalimbali ya maendeleo inayoendeshwa kwa ushirikiano wa serikali na wananchi inaimarisha uchumi wa kaya na taifa kwa ujumla, na kumshukuru Rais Samia Suluhu Hassan kwa juhudi zake katika kuboresha huduma na miundombinu katika Manispaa ya Songea.

MIL. 134 ZAJENGA MADARASA 5 NA MATUNDU 8 YA VYOO YA SEKONDARI MATOGORO



Milioni 134,400,000 za jenga madarasa 5 na matundu 8 ya vyoo fedha kutoka Serikali kuu katika shule ya Sekondari Matogoro ambapo ujenzi umekamilika.

MIL. 521 KUJENGA SHULE MPYA YA RUHUWIKO SEKONDARI



Shule mpya ya Sekondari Ruhuwiko inajengwa kwa gharama ya mil. 521 fedha za SEQUIP ambapo mradi huo upo hatua ya kupaua.

UJENZI WA MADARASA 4 NA MATUNDU 8 YA VYOO SHULE YA SEKONDARI BOMBAMBILI



Mradi wa madarasa 4 na matundu 8 ya vyoo katika shule ya Sekondari Bombambili umejengwa kwa gharama ya shilingi Milioni 110,400,000.00 fedha kutoka Serikali kuu mradi huo umekamilika na umeanza kutumika.

MIL. 499 ZAJENGA SHULE MPYA YA DR DAMAS NDUMBARO



Ujenzi wa Vyumba vya madarasa 4 vimekamilika na 2, vimeanza kutumika katika shule mpya ya Dkt. Ndumbaro iliyojengwa kwa shilingi 499,049,131.00 fedha za SEQUIP.

UJENZI WA VYUMBA 3 VYA MADARASA NA VYOO MATUNDU 8 SHULE YA SEKONDARI LUKALA



ujenzi wa vyumba 3 vya madarasa umekamilika, pamoja na matundu 8 ya vyoo ambapo mradi huo umegharimu kiasi cha shilingi 86,400,000.00 fedha kutoka Serikali kuu.

MIL. 278.4 KUTOKA SERIKALI KUU ZAJENGA MADARASA 11 NA MATUNDU 8 YA VYOO SHULE YA SEKONDARI RUVUMA



Milioni 248,400,000.00 imetolewa na Serikali kuu kwa ajili ya ujenzi wa vyumba 11 vya madarasa na matundu 8 ya vyoo shule ya Sekondari Ruvuma ambapo mradi huo upo katika hatua ya ukamilishaji.

MUONEKANO WA MADARASA MAPYA SHULE YA SEKONDARI LAWLRANCE GAMA



BIL. 1. 6 KUJENGA SHULE MPYA YA AMALI RUVUMA



Ujenzi wa madarasa, maktaba, na chumba cha kompyuta, bwani, maabara, nyumba ya mwalimu na bwalo la chakula ambapo ujenzi huo umegharimu shilingi Bil. 1,600,000,000 SEQUIP ambao upo katika hatua ya kupaua na kazi inaendelea.

MIL. 180 UJENZI WA NYUMBA YA MKURUGENZI



Mil 180,000,000 zimetolewa na Serikali kuu kwa ajili ya ujenzi wa nyumba ya Mkurugenzi wa Halmashauri ya Manispaa ya Songea ambayo ipo hatua ya kuezekwa.

ZAIDI YA BIL.22 ZAJENGA BARABARA ZA LAMI NZITO KM 10.1 KWA KATA YA MFARANYAKI, MJINI NA MAJENGO



Mradi wa Barabara umegharimu kiasi cha Bilioni 22,494,855,000.00 (TACTIC) ambao uko katika hatua za ukamilishaji.

MIL.80 ZATUMIKA KUJENGA BWENI LA KITUO CHA WATOTO WENYE MAHITAJI (USONJI) SHULE YA MSINGI SUBIRA.



Bweni la Kituo cha shule ya Msingi Ruhila limejengwa kwa thamani ya Mil. 80,000 na Uzio jumla ya Mil. 60 ambacho kimeanza kutumika na kina jumla ya watoto wenye mahitaji maalumu 50 wakiwemo Wasichana 26 na wavulana 24.

TAN 118,000 ZA MAHAINDI ZANUNULIWA KWA WAKULIMA KWA MWAKA 2024/2025

Wakala kanda ya Songea imefanikiwa kununua Tan 18,000 za mahindi zenye thamani ya Mil. 118,292,056 huku mbaazi zikinunuliwa Tan 875 zenye thamani ya Mil. 82,804,439.820.



Akizungumza afisa manunuzi kanda ya Songea Andrew J. Massawe alianza kwa kuipongeza Serikali kwa kuweza kufanikiwa kulipa madeni yote ya wakulima, “alisema”

**UJENZI WA VYUMBA VYA MADARASA 26, SHULE SHIKIZI NA BWENI S/M
RUHILA – MAHITAJI MAALMU. 2020/2021**

Halmashauri ya Manispaa ya Songea ilipokea fedha za mpango wa maendeleo ya Taifa na mapambano dhidi ya UVIKO 19 ambazo ni kiasi cha Milioni 660,000,000.

Fedha hizo zilitolewa kutoka Serikali kuu chini ya uongozi wa Mheshiwa Rais wa Jamhuri ya muungano wa Tanzania Dkt. Samia Suluhu Hassan kwa lengo la kutekeleza miradi ya maendeleo ndani ya Manispaa ya Songea.

Miradi hiyo ni pamoja na ujenzi wa vyumba 26 vya madarasa katika shule za Sekondari kiasi cha shilingi 520,000,000,

Ujenzi wa vyumba vitatu vya madarasa katika shule ya msingi Nonga nonga kiasi cha shilingi 60,000,000, ujenzi wa bweni moja la wanafunzi katika shule ya msingi Ruhila yenye wanafunzi wenye mahitaji maalumu kiasi cha shilingi 80,000,000.

VYUMBA 26 VYA MADARASA (UVIKO 19)



UJENZI WA MADARASA 3 SHULE YA MSINGI NONGA NONGA



Ukamilishaji na ujenzi wa matundu 62 ya vyoo kwenye shule 13 za Msingi kwa gharama ya shilingi Mil. 69,492,000.00 fedha kutoka Serikali kuu kwa mwaka wa fedha 2020/2021 ambapo miradi imekamilika na inatumika.



HALI YA UTOAJI WA MIKOPO KATIKA KIPINDI CHA MWAKA 2020/2021

Halmashauri ya Manispaa imetenga eneo la ardhi yenye ukubwa wa ekari 15 iliyopimwa kwaajili ya kuvikopesha vikundi vya miradi mikakati ya viwanda vya kati na vidogo vya wanawake, Vijana na watu wenye ulemavu lilo mtaa wa viwandani kata ya Lilambo Manispaa ya Songea Kwa mwaka wa fedha 2020/2021.

Halmashauri imefanikiwa kuboresha huduma za mikopo yenye tija ya miradi ya viwanda kwa vikundi vya wanawake, Vijana na watu wenye ulemavu katika kutoa mikopo mikubwa yenye tija.

Idadi ya mikopo iliyotolewa ni pamoja na vikundi vya Wanawake vikundi 64 Tsh 129,727,777.91, Vijana Vikundi 29 Tshs 64,267,777.91 na Watu Wenye Ulemavu Vikundi 8 Tshs 23,733,886 ikiwa na jumla ya fedha za mikopo zote Tsh 217,729,441.82 na kupelekea jumla ya vikundi 101.



Mil. 733,500,000 zatumika kujenga madarasa 30 na matundu ya vyoo 99 kwa shule za Msingi 18 Manispaa ya Songea katika mwaka wa fedha 2020/2021 (FEDHA ZA NJE).



PICHA ZA MADARASA MBALIMBALI.

UKAMILISHAJI WA KITUO CHA AFYA CHA RUVUMA.

Manispaa ya Songea katika kipindi cha mwaka wa fedha 2020/2021, Ilipokea kiasi cha fedha Tsh Mil. 40,000,000 fedha kutoka Serikali kuu kwa ajili ya ukamilishaji Wa kituo cha afya Ruvuma ambapo mradi huo umekamilika na unatumika.



Kituo cha afya Ruvuma

MIL. 500 FEDHA ZA TOZO ZILIVYOJENGA KITUO CHA AFYA MSAMALA.



Ujenzi umekamilika huduma zimeanza kutolewa

MAFANIKIO YA SERIKALI YA AWAMU YA SITA KWA KIPINDI CHA MWAKA WA FEDHA 2021/2022

Halmashauri ya Manispaa ya Songea katika kipindi cha mwaka wa Fedha 2021/2022 ilipokea kiasi cha shilingi Mil.

112,500,000.00 kwa ajili ya Ukamilishaji wa vyumba vya madarasa 9 kwenye shule za Msingi 6 ambapo miradi hiyo imekamilika na inatumika.



Ujenzi wa Bweni la watoto wenye mahitaji maalum Shule ya Msingi Subira



Halmashauri ya Manispaa ya Songea imepokea Mil. 80 kwa ajili ya ujenzi wa bweni la watoto wenye mahitaji maalum Shule ya Msingi Subira, jengo limekamilika na linatumika

Halmashauri ya Manispaa ya Songea ilipokea kiasi cha shilingi Mil. 180,000,000 kwa ajili ya Ukamilishaji wa vyumba 12 vya maabara kwenye shule 6 za Sekondari ambapo miradi imekamilika na inatumika.



MUONEKANO WA HOSPITALI YA HALMASHAURI YA MANISPAA YA SONGEA.



KITUO CHA AFYA SUBIRA CHA JENGWA KWA MIL. 500 FEDHA ZA TOZO



Ujenzi umekamilika huduma zinaendelea kutolewa

BIL. 1.2 ZATOLEWA MKOPO KWA WANAVIKUNDI WANAWAKE, VIJANA, NA WATU WENYE ULEMAVU KATIKA KIPINDI CHA MIAKA FEDHA 2020/2023

Halmashauri ya Manispaa ya Songea inaendelea kutoa mikopo ya asilimia kumi kwa vikundi vya wanawake 4%, vijana 4%, na watu wenye ulemavu 2% sawa na asilimia 10% katika kipindi cha miaka mitatu 3 kuanzia 2020 hadi 2023 Halmashauri hiyo imetoa jumla ya kiasi cha Tsh Bil. 1.2 kwa wanavikundi 133 wenye wanachama 661.

Lengo kuu la mikopo hiyo ni kukuza ajira kwa wanakikundi na kuongeza kipato kwa jamii.



**MIKOPO YA VIKUNDI ILIYOTOLEWA KWA WANAWAKE 4%,VIJANA 4% NA WATU
WENYE ULEMAVU 2% KATIKA KIPINDI CHA 2021/2022**

Halmashauri ya Manispaa ya Songea, imetoa mikopo kwa vikundi vya wanawake 9 Tshs 420,000,000 Vijana vikundi 5 Tshs 179,000,000.00 na Watu Wenye Ulemavu 2 Tshs 20,000,000 vikundi ikiwa na jumla ya Tsh 619,000,000 na kupelekea jumla ya vikundi 16.



HALI YA UTOAJI WA MIKOPO YA VIKUNDI VYA WANAWAKE 4%,VIJANA 4% NA WATU WENYE ULEMAVU 2% KATIKA KIPINDI CHA 2021/2022



PICHA MBALIMBALI ZA KITUO CHA AFYA LILAMBO.



MIKOPO KWA VIKUNDI KATIKA KIPINDI CHA MWAKA 2022/2023

Mil. 50,000,000 ilitolewa kwa ajili ya ukamilishaji wa Zahanati ya Makambi fedha kutoka Serikali kuu ambapo mradi umekamilika na umeanza kutumika.



Utoaji wa mikopo kwa vikundi vya wanawake 3 Tsh 35,000,000, vikundi vya Vijana 10 Tshs 311,700,000 na Watu Wenye Ulemavu kikundi 3 Tshs 22,000,000 na kupelekea jumla ya Tsh 368,700,000 kwa vikundi 16.



KIKUNDI CHA USHONAJI – WANAWAKE 4%

MAFANIKIO YA MWAKA WA FEDHA 2022/23

Halmashauri ya Manispaa ya Songea ilipokea fedha kiasi cha shilingi Mil. 55 kwa ajili ya Ujenzi wa vyumba vya madarasa 2 na matundu ya Vyoo 6 na vifaa vya michezo darasa la awali shule ya Msingi Mbulani.



BIL. 1.52 ZATATUA CHANGAMOTO YA MADARASA SONGEA MC

Halmashauri ya Manispaa ya Songea Kwa mwaka wa fedha 2022/2023 ilipokea jumla ya kiasi cha **shilingi 1,520, 000,000.00 kutoka serikali kuu** kwa ajili ya utekelezaji wa miradi ya maendeleo katika sekta ya

Elimu ambapo jumla ya madarasa 76 yamejengwa katika shule za sekondari 19 na hivyo kukidhi mahitaji ya kupokea wanafunzi wa kidato cha kwanza katika mwaka wa masomo 2023.

Aidha, Mradi huo ulianza kujengwa tarehe 14 oktoba

2022 na kukamilika tarehe 12 Desemba 2023 na umeanza kutumika ambao umewezesha kupokea jumla ya wanafunzi 3,800 wa kidato cha kwanza mwaka 2023



PICHA ZA MIRADI YA MADARASA 76, VITI NA MEZA 3,800



**MSAMALA SEKONDARI
UJENZI WA VYUMBA 11 VYA MADARASA
MIL.220,000,000**





**BOMBAMBILI SEKONDARI
UJENZI WA VYUMBA 7 VYA MADARASA
MILIONI 140,000,000**





**MATOGORO SEKONDARI
UJENZI WA VYUMBA 2 VYA MADARASA
MILIONI 40,000,000**





**LONDONI SEKONDARI
UJENZI WA VYUMBA 6 VYA MADARASA
MILIONI 120,000,000**



**MASHUJAA SEKONDARI
UJENZI WA VYUMBA 3 VYA MADARASA
MILLIONI 60,000,000**



**MATEKA SEKONDARI
UJENZI WA VYUMBA 2 VYA MADARASA
MILIONI 40,000,000**





**KALEMBO SEKONDARI
UJENZI WA VYUMBA 2 VYA MADARASA
MILIONI 40,000,000**



**LIZABON SEKONDARI
UJENZI WA VYUMBA 6 VYA MADARASA
MILIONI 120,000,000**





**LUWAWASI SEKONDARI
UJENZI WA VYUMBA 6 VYA MADARASA
MIL.120,000,000**





**LUKALA SEKANDARI
UJENZI WA VYUMBA 4 VYA MADARASA
MIL.80,000,000**



**CHANDARUA SEKONDARI
UJENZI WA VYUMBA 6 VYA MADARASA
MIL.120,000,000**



**SILI SEKONDARI
UJENZI WA VYUMBA 3 VYA MADARASA
MIL.60,000,000**





**ZIMANIMOTO SEKONDARI
UJENZI WA VYUMBA 5 VYA MADARASA
MIL.100,000,000**



**MLETELE SEKONDARI
UJENZI WA VYUMBA 4 VYA MADARASA
MIL.80,000,000**



Halmashauri ya Manispaa ya Songea katika Kipindi cha mwaka wa fedha 2022/2023 ilipokea kiasi cha Tsh Mil. 100 kutoka Serikali kuu kwa ajili ya Ujenzi wa chumba cha ICT na maktaba shule ya sekondari Luhira ambapo mradi huo hatua ya ukamilishwaji.



MAKTABA LUHIRA SEKONDARI

Mil. 540,000,000 za kamilisha Ujenzi wa vyumba vya madarasa 7 na mabweni 4 kwenye shule za sekondari Emmanuel Nchimbi.



MABWENI 4 YA SHULE YA SEKONDARI Emmanuel Nchimbi

MUONEKANO WA SHULE YA SEKONDARI EMMANUEL NCHIMBI



MUONEKANO WA MADARASA SHULE YA SEKONDARI RUHILA (SHULE MPYA)



Ukamilishaji wa vyumba vya madarasa 12 kwenye shule za Msingi 7 kwa gharama ya Mil. 156,250,000 katika kipindi cha mwaka wa fedha 2022/2023



SHULE YA MSINGI KIPERA

MIL. 545 ZA JENGA KITUO CHA AFYA MLETELE (FEDHA ZA NJE)

Wananchi wa kata ya Mletele wanatoa shukrani kwa Serikali ya awamu ya Sita inayoongozwa na Dkt. Samia Suluhu Hassan Rais wa Jamhuri ya Muungano wa Tanzania, kwa kuwajengea kituo cha afya cha kata ya Mletele ambacho kimewezesha kupunguza kero ya umbali wa upatikanaji wa huduma za Afya zitolewazo katika ngazi ya kituo cha Afya.

Ujenzi wa kituo cha afya Mletele umegharimu kiasi cha Shilingi Mil. 545,857,968.26 fedha kutoka ufadhili wa Global Fund ambao ulianza kujengwa tarehe 17 juni 2022 ambao umeanza kutoa huduma za awali za matibabu ya wagonjwa wa nje (OPD).

Manufaa ya mradi huo kwa wananchi watakuwa wamepunguziwa msongomano kwa wagonjwa katika kituo cha Afya Mjimwema na Hospitali ya Rufaa ya

Mkoa pamoja na kupunguziwa umbali wa kufuata huduma za afya.



MIL. 20 FEDHA ZA MAPATO YA NDANI ZINAVYOTATUA CHANGAMOTO ZA KATA 21.

Halmashauri ya Manispaa ya Songea imekuwa ikiendeleza historia ya kutoa fedha Mil. 20 kila kata kwa kila mwaka ili kutatua changamoto mbalimbali zinazoikabili kata husika.

Aidha kwa mwaka 2022/2023 Manispaa ya Songea imetoa fedha Mil 20 ambazo zimefanya kazi za kutekeleza shughuli mbalimbali za miradi ya maendeleo za kata ikiwemo na utengenezaji wa kivuko cha Mtaa Mtaungana kuelekea kata ya Mjimwema, uchongaji na

ufunguzi wa wa barabara za mitaa Miembeni, Merikebu na Mtakuja kata ya Bombambili.

Miradi mingine iliyotekelezwa kupitia mgao wa fedha Mil 20 fedha za mapato ya ndani ni pamoja na Ujenzi wa Ofisi ya Lami kata ya Subira, Umaliziaji wa bweni la shule ya Mdandamo Sekondari na miradi mingineyo.

MIL. 20 FEDHA ZA MAPATO YA NDANI ZINAVYOTATUA CHANGAMOTO ZA KATA



Ofisi ya Mtaa wa Lami



Kivuko cha Mtaa wa Mtaungana - Msamala



Umaliziaji wa Bweni



Umaliziaji wa ofisi ya mtaa mang'ua.

HALI YA UTOAJI WA MIKOPO KWENYE VIKUNDI KATIKA KIPINDI CHA MWAKA

2022/2023



Eneo la viwanda kwa wajasiriamali Wanawake, Vijana na Walemavu kupitia 10% za Mapato ya ndani.



KIKUNDI CHA USELEMALA- (VIJANA) 4%



KIKUNDI CHA KUKAMUA MAFUTA YA ALIZETI- (WANAWAKE) 4%

MIKOPO YA 10% INAVYOINUA KIPATO KWA VIKUNDI VYA VIJANA, 2022/2023
(KIWANDA CHA VIFUNGASHIO)



Mil 560,000,000 zajenga shule ya sekondari ya Lawrance
Gama katika kipindi cha mwaka wa fedha 2023/2024 hadi
machi fedha kutoka kwa Wafadhili ambapo ujenzi
umekamilika na umeanza kutumika



Ujenzi wa vyumba vya madarasa 10 sekondari ya Londoni kwa Shilingi 242,500,000.00 fedha kutoka Serikali kuu mabapo mradi huo umekamilika.





KITENGO CHA MAWASILIANO SERIKALINI MANISPAA YA SONGEA.

[TOVUTI; www.songeamc.go.tz](http://www.songeamc.go.tz)



SONGEA ONLINE TV



songea MC



Songea MC



Songea MC

Kazi iendeleee.....