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TATHIMINI YA MAFANIKIO YA MIAKA 5 CHINI YAUONGOZI
WA DKT. SAMIA SULUHU HASSAN, RAIS WA JAMHURI YA
MUUNGANO WA TANZANIA.

DKT. DAMAS NDUMBARO (MB)

WAZIRI WA KATIBA NA SHERIA
MHE. DKT. SAMIA SULUHU HASSAN

RAIS WA JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA

KUANZIA 2020 HADI 2025



YALIYOMO

_

1. Utangulizi.

2. Utekelezaji Sekta ya Elimu.

3. Taarifa za Miradi Sekta ya Afya.

4. Hali ya Utoaji wa Mikopo ya Asilimia 10%

5. Utoaji na Matumizi ya Pembejeo za Ruzuku kwa Wakulima.
6. Picha za Matukio Mbalimbali za Miradi ya Maendeleo.

7. Mwisho



UTANGULIZI
_
Tunaishukuru Serikali ya awamu ya sita chini ya Dkt. Samia Suluhu Hassan , Rais wa Jamhuri ya

M uungano wa Tanzania, kwa kuboresha huduma na miundombinu mbalimbali ya miradi ya

maendeleo yenye thamani ya Bil. 188.

Katika kipindi cha miaka (5) 2020-2025 Manispaa ya songea imejenga jumla ya madarasa 244, vituo
vya afya zaidi ya 6, Hospitali ya Manispaa 1, Zahanati zaidi ya 4, Barabara, Mikopo kwa vikundi ya 10%

zaidi ya Bil. 2 zimetolewa pamoja na huduma mbalimbali za kijamii.

KAZI NA UTU; Tunasonga mbeleee......



Mafanikio ya Halmashauri ya Manispaa ya Songea (Miaka 5 ya Utekelezaji):

Takwimu Muhimu za Kiutawala

Idadi ya Tarafa: 2
ldadi ya Kata: 21
Idadi ya Mitaa: 94
Jimbo la Uchaguzi: 1



SEKTA YA ELIMU
Jumla ya Madarasa Mapya: 244

Thamani: Tsh. 5.234 Bilioni (pamoja na madawati, meza, viti)

Shule Mpya za Sekondari: 4
Dr. Lawrance Gama, Luhira, Dr. Damas Ndumbaro, Amali Ruvuma (maalum)
Thamani ya ujenzi: Tsh. 3.6 Bilioni

Shule Maalumu ya Awali na Msingi (Kiingereza):
Gharama: Tsh. Mil. 800 (mapato ya ndani)
Wanafunzi: 491

Fedha za Elimu Bure (kwa mwezi): Tsh. Mil. 298
Sekondari: Tsh. Mil. 231
Msingi: Tsh. Mil. 67
Jumlaya fedha kwa Elimu katika kipindi hiki: Tsh. 14.24 Bilioni

Chuo Kikuu cha Uhasibu (Pambazuko):
Gharama: Tsh. 17.8 Bilioni
Jumlaya fedha sekta nzima ya elimu (pamoja na fidia): Tsh. 41.78 Bilioni



SEKTA YA AFYA
Jumla ya Fedha: Tsh. 6.735 Bilioni

eHospitali ya Manispaa: 1
eVituo vya Afya: 4
e/ahanati: 4

e Fedha za Matibabu (kwa mwezi): Tsh. 40.7 Milioni
eAwali: Tsh. Mil. 18 tu

SEKTA YA HUDUMA ZA KIUCHUMI

TASAF: Tsh. 9 Bilioni kwa walengwa 2,514
Ruzuku ya Mbolea:

Wakazi Waliofaidika: 60%

Mbolea lliyotolewa: Tani 88,208



Fidia ya Maeneo ya Maendeleo:

oEPZA Mwenge Mshindo: Tsh. 5.3 Bilioni
eBonde la Ruhira: Tsh. Bil 1.9
e Sambamba na Utwaaji wa maeneo na utatuzi wa changamoto.

Mikopo kwa Makundi Maalumu:

e\Wanawake (4%), Vijana (4%), Watu wenye Ulemavu (2%)
eJumla ya Mikopo: Tsh. 2.205 Bilioni
eMikopo inayotarajiwa kupitia NMB: Tsh. 1.3 Bilioni



Ukusanyaji wa Mapato ya Ndani:

e/Zamani: Tsh. 2.1 Bilioni
eSasa: Tsh. 7.2 Bilioni
eMatarajio ya Bajeti ya 2025/2026: Tsh. 2.1 Bilioni

Hitimisho:

Dkt. Ndumbaro ameonyesha utekelezaji mzuri wa miradi ya maendeleo,

kwa ushirikiano na Serikali Kuu. Miradi hiyo inaonekana kuboresha maisha ya
wananchi kwa kiwango kikubwa katika elimu, afya, huduma za jamii, kilimo na uchumi

wa ndani.



Elimu ya msingi na sekondari
Huduma za afya kwa wananchi
Miundombinu ya kijamii
Uwezeshaji wa makundi maalumu
Kilimo na ustawi wa kaya

Mafanikio haya yanadhihirisha dhamira ya dhati ya Serikali katika kujenga Taifa
lenye uchumi imara na ustawi wa wananchi kwa ujumla.



PICHA ZA MIRADI MBALIMBALI




Halmashauri imefanikiwa kujenga shule maalumu ya awali
na Msingi ya mchepuo wa lugha ya kiingereza ambayo
imejengwa kwa shilingi mil. 800 fedha za mapato ya ndani
ambapo katika ziara yake Rais Dkt. Samia Suluhu Hassani
mnamo tarehe 24/09/2024 alipotembelea Mkoani Ruvuma
alifanikiwa kufungua .




Katika kiPindi cha miaka (5) hali ya utoaji wa huduma ya maji Standi ya kuu ya Mabasi Songea ambayo
imeimarika kutokea asilimia 82 hadi asilimia 92 katika Manispaa imejengwa kwa kiasi cha Bil. 6.5.

ya Songea, Manispaa ya Songea inatoa shukrani kwa
Mheshimiwa Rais kwa mradi wa maji wa Bil 145.7 wa miji 28
katika Manispaa ya Songea ambapo mradi huo ukikamilika hali
ya upatikanaji wa maji Manispaa ya Songea utakuwa asilimia
100.

Sekta ya miundombinu ya barabara Manispaa ya Songea
imepokea kiasi cha Bil. 22 kwa ajili ya ujenzi wa barabara
(TACTIC) za lami nzito katika kata za mjini yenye urefu wa KM Z
10.1 ambapo utekelezaji wake umefikia 89%. |
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Aidha, Mafanikio katika Sekta ya huduma za jamii
(TASAF), Manispaa ya Songea jumla ya Bil.9
zimepokelewa na kulipwa kwa wafaidika 2514.

Asilimia 60 ya wakazi wa Manispaa ya Songea
wamefaidika na ruzuku ya mbolea hivyo imewezesha
kuimarisha uchumi wa kaya na wa Taifa ambapo katika
kipindi cha miaka minne TAN 88,208 zimetolewa ruzuku
kwa wananchi wa Manispaa ya Songea.

Aidha, Hali ya utoaji wa ikopo ya makundi maalumu
wanawake 4%, vijana 4% na watu wenye ulemavu 2%
katika kipindi cha miaka (4) Manispaa ya Songea imetoa
jumla ya bil. 2,205,429,441 .

Hata hivyo, hivi karibuni Halmashauri imepata kibali cha

kutoa mikopo kupitia benki ya NMB ambapo jumla ya Bil.

1.3 zipo katika hatua ya kukopeshwa.

Halmashauri imefanikiwa kulipa fidia ya jumla ya
5,300,000,000 kwa eneo la EPZA kata ya Mwenge
Mshindo na shilingi Bilion 1.9 Bonde la Ruhira.

Ukusanyaji wa mapato ya ndani yameongezeka kutoka
shilingi Bil. 2.1 hadi shilingi bil. 7.2 ambapo bajeti ijayo
2025/2026 Halmashauri inatarajia kukusanya jumla
ya shilingi Bil. 9.1



B s £ 5 =Y A N
= i : - ,. S "‘ - = -.; ‘4(: v‘ >

e

- . : e . = - f"" £ T R f:v.iu =5 2 P
Milioni 134,400,000 za jenga madarasa 5 na matundu 8 ya vyoo fedha kutoka Serikali kuu katika
shule ya Sekondari Matogoro ambapo ujenzi umekamilika na umeanza kutumika.



MIL. 521 KUJENGA SHULE MPYA YA RUHUWIKO SEKONDARI

Shule mpya ya Sekondari Ruhuwiko inajengwa kwa gharama ya mil. 521 fedha za SEQUIP ambapo mradi huo
umeanza kutumika.



UJENZI WA MADARASA 4 NA MATUNDU 8 YA VYOO SHULE YA SEKONDARI
BOMBAMBILI
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Mradi wa madarasa 4 na matundu 8 ya vyoo katika shule ya Sekondari Bombambili umejengwa kwa gharama
ya shilingi Milioni 110,400,000.00 fedha kutoka Serikali kuu mradi huo umekamilika na umeanza kutumika.



MIL. 499 ZAJENGA SHULE MPYA YA DR DAMAS NDUMBARO

Ujenzi wa Vyumba vya madarasa 4 vimekamilika na vimeanza kutumika katika shule mpya ya Dkt.
Ndumbaro iliyojengwa kwa shilingi 499,049,131.00 fedha za SEQUIP.



MIL. 278.4 KUTOKA SERIKALI KUU ZAJENGA MADARASA 11 NA MATUNDU 8 YA VYOO
SHULE YA SEKONDARI RUVUMA
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Milioni 248,400,000.00 imetolewa na Serikali kuu kwa ajili ya ujenzi wa vyumba 11 vya madarasa na matundu 8
ya vyoo shule ya Sekondari Ruvuma ambapo mradi huo umekamilika.



MUONEKANO WA MADARASA MAPYA SHULE YA SEKONDARI LAWRANCE GAMA
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BiL.1. 6 KUJENGA SHULE MPYA YA AMALI RUVUMA

Songea MC

o ey = o
SR

Ujenzi wa madarasa, maktaba, na chumba cha kompyuta, bweni, maabara, nyumba ya mwalimu na bwalo la
chakula ambapo ujenzi huo umegharimu shilingi Bil. 1,600,000,000 SEQUIP ambao upo katika hatua ya kupaua
na kazi inaendelea.



UJENZI WA VYUMBA 3 VYA MADARASA NA VYOO MATUNDU 8 SHULE YA
SEKONDARI LUKALA

ujenzi wa vyumba 3 vya madarasa umekamilika, pamoja na matundu 8 ya vyoo ambapo mradi huo
umegharimu kiasi cha shilingi 86,400,000.00 fedha kutoka Serikali kuu.



MIL. 180 UJENZI WA NYUMBA YA MKURUGENZI
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Mil 180,000,000 zimetolewa na Serikali kuu kwa ajili ya ujenzi wa nyumba ya Mkurugenzi wa Halmashauri ya
Manispaa ya Songea ambayo ipo hatua ya kuezekwa.



ZAIDI YA BIL.22 ZAJENGA BARABARA ZA LAMI NZITO KM 10.1 KWA KATA YA
MFARANYAKI, MJINI NA MAJENGO

Mradi wa Barabara umegharimu kiasi cha Bilioni 22,494,855,000.00 (TACTIC) ambao uko katika hatua za
ukamilishaji.



MIL.80 ZATUMIKA KUJENGA BWENI LA KITUO CHA WATOTO WENYE MAHITAJI (USONJI)
SHULE YA MSINGI SUBIRA.

Bweni la Kituo cha shule ya Msingi Ruhila limejengwa kwa thamani ya Mil. 80,000 na Uzio jumla ya Mil. 60
ambacho kimeanza kutumika na kina jumla ya watoto wenye mahitaji maalumu 50 wakiwemo Wasichana 26
na wavulana 24.



TAN 118,000 ZA MAHAINDI ZANUNULIWA KWA WAKULIMA KWA MWAKA
2024/2025

Wakala kanda ya Songea imefanikiwa kununua Tan 18,000 za mahindi zenye thamani ya Mil. 118,292,056
huku mbaazi zikinunuliwa Tan 875 zenye thamani ya Mil. 82,804,439.820.
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Akizungumza afisa manunuzi kanda ya Songea Endrew J. Massawe alianza kwa kuipongeza Serikali kwa
kuweza kufanikiwa kulipa madeni yote ya wakulima, “alisema”




UJENZI WA VYUMBA VYA MADARASA 26, SHULE SHIKIZI NA BWENI S/M
RUHILA - MAHITAJI MAALMU. 2020/2021

Halmashauri ya Manispaa ya Songea ilipokea fedha za mpango wa maendeleo ya Taifa na mapambano dhidi ya
UVIKO 19 ambazo ni kiasi cha Milioni 660,000,000.

Fedha hizo zilitolewa kutoka Serikali kuu chini ya uongozi wa Mheshiwa Rais wa Jamhuri ya muungano wa
Tanzania Dkt. Samia Suluhu Hassan kwa lengo la kutekeleza miradi ya maendeleo ndani ya Manispaa ya
Songea.

Miradi hiyo ni pamoja na ujenzi wa vyumba 26 vya madarasa katika shule za Sekondari kiasi cha shilingi
520,000,000,

Ujenzi wa vyumba vitatu vya madarasa katika shule ya msingi Nonga nonga kiasi cha shilingi 60,000,000,
ujenzi wa bweni moja la wanafunzi katika shule ya msingi Ruhila yenye wanafunzi wenye mahitaji maalumu

kiasi cha shilingi 80,000,000.



VYUMBA 26 VYA MADARASA (UVIKO 19)




Ukamilishaji na ujenzi wa matundu 62 ya vyoo kwenye shule 13 za Msingi kwa gharama ya
shilingi Mil. 69,492,000.00 fedha kutoka Serikali kuu kwa mwaka wa fedha 2020/2021 ambapo

miradi imekamilika na inatumika.
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HALI YAUTOAJI WA MIKOPO KATIKA KIPINDI CHA MWAKA

2020/2021
Halmashauri ya Manispaa imetenga eneo la ardhi yenye ukubwa wa

ekari 15 iliyopimwa kwaajili ya kuvikopesha vikundi vya miradi
mikakati ya viwanda vya kati na vidogo vya wanawake,Vijana na
watuwenye ulemavu lilo mtaa wa viwandani kata ya Lilambo

Manispaa ya Songea Kwa mwaka wa fedha 2020/2021.

Halmashauri imefanikiwa kuboresha huduma za mikopo yenye tija
ya miradi ya viwanda kwa vikundi vya wanawake,Vijana na watu

wenye ulemavu katika kutoa mikopo mikubwa yenye tija.

Idadi ya mikopo iliyotolewa ni pamoja na vikundi vya Wanawake
vikundi 64 Tsh 129,727,777.91, Vijana Vikundi 29 Tshs
64,267,777.91 na Watu Wenye Ulemavu Vikundi 8 Tshs 23,733,886
ikiwa na jumla ya fedha za mikopo zote Tsh 217,729,441.82 na

kupelekea jumla ya vikundi 101.



Mil. 733,500,000 zatumika kujenga madarasa 30 na
matundu ya vyoo 99 kwa shule za Msingi 18

Manispaa ya Songea katika mwaka wa fedha

2020/2021 (FEDHA ZA NJE).
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PICHA ZA MADARASA MBALIMBALI.

UKAMILISHAJI WA KITUO CHAAFYA
CHA RUVUMA

Manispaa ya Songea katika Kipindi cha mwaka wa
fedha 2020/2021,

Ilipokea kiasi cha fedha Tsh Mil. 40,000,000 fedha
kutoka Serikali kuu kwa ajili ya ukamilishaji Wa

kituo cha afya Ruvuma ambapo mradi huo
umekamilika na unatumika.
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MIL. 500 FEDHA ZA TOZO ZILIVYOJENGA KITUO CHAAFYA MSAMALA.

Ujenzi umekamilka huduma zimeanza kutolewa



MAFANIKIO YA SERIKALI YA AWAMU YA SITA KWA KIPINDI CHA MWAKA WA FEDHA

2021/2022
Halmashauri ya Manispaa ya Songea katika Ujenzi wa Bweni la watoto wenye mahitaji
Kipindi cha mwaka wa Fedha 2021/2022 maalum Shule ya Msingi Subira
ilipokea kiasi cha shilingi Mil.

112,500,000.00 kwa ajili ya Ukamilishaji

wa vyumba vya madarasa 9 kwenye shule

za Msingi 6 ambapo miradi hiyo
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imekamilika na inatumika.

\2n

poke Mil. 80

ka

ajili ya ujenzi wa bweni la watoto wenye mahitaji maalum

Shule ya Msingi Subira, jengo limekamilika na linatumika



Halmashauri ya Manispaa ya Songea ilipokea kiasi cha shilingi Mil. 180,000,000 kwa ajili ya

Ukamilishaji wa vyumba 12 vya maabara kwenye shule 6 za Sekondari ambapo miradi imekamilika na

~ inatumika.
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MUONEKANO WA HOSPTALI YAHALMASHAURI YA MANISPAA YA SONGEA.
>
N




KITUO CHAAFYA SUBIRA CHA JENGWA KWA MIL. 500 FEDHA ZA TOZO
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Ujenzi umekamilika huduma zinaendelea kutolewa



BIL.1.2 ZATOLEWA MKOPO KWA WANAVIKUNDI WANAWAKE, VIJANA, NAWATU
WENYE ULEMAVU KATIKA KIPINDI CHA MIAKA FEDHA 2020/2023

Halmashauri ya Manispaa ya Songea inaendelea kutoa mikopo ya asilimia kumi kwa vikundi vya
wananwake 4%, vijana 4%, na watu wenye ulemavu 2% sawa na asilimia 10% katika kipindi cha miaka
mitatu 3 kuanzia 2020 hadi 2023 Halmashauri hiyo imetoa jumla ya kiasi cha Tsh Bil. 1.2 kwa wanavikundi

133 wenye wanachama 661.

Lengo kuu la mikopo hiyo ni kukuza ajira kwa wanakikundi na kuongeza kipato kwa jamii.
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MIKOPO YA VIKUNDI ILIYOTOLEWA KWA WANAWAKE 4%,VIJANA 4% NAWATU
WENYE ULEMAVU 2% KATIKA KIPINDI CHA 2021/2022
Halmashauri ya Manispaa ya Songea, imetoa mikopo
kwa vikundi vya wanawake 9 Tshs 420,000,000 Vijana “EE &
vikundi 5 Tshs 179,000,000.00 na Watu Wenye At

Ulemavu 2 Tshs 20,000,000 vikundi ikiwa na jumla ya
ndi 16.

Tsh 619,000,000 na kupelekea jumla ya viku
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KIKUNDI CHA A'MA’ I KATA YA MISUFIN_I.
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HALI YAUTOAJI WA MIKOPO YA VIKUNDI VYA WANAWAKE 4%,VIJANA 4% NAWATU WENYE
ULEMAVU 2% KATIKA KIPINDI CHA 2021/2022




PICHA MBALIMBALI ZA KITUO CHAAFYA LILAMBO.
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MIKOPO KWA VIKUNDI KATIKA KIPINDI CHA

Mil. 50,000,000 ilitolewa kwa ajili ya ukamilishaji MWAKA 2022/2023
wa Zahanati ya Makambi fedha kutoka Serikali kuu Utoaji wa mikopo kwa vikundi vya wanawake 3 Tsh
ambapo mradi umekamilika na umeanza kutumika. 35,000,000, vikundi vya Vijana 10 Tshs 311,700,000

na Watu Wenye Ulemavu kikundi 3 Tshs 22,000,000

na kupelekea jumla ya Tsh 368,700,000 kwa vikundi

»
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KIKUNDI CHA USHONAJI — WANAWAKE 4%



Halmashauri ya Manispaa ya Songea ilipokea fedha kiasi cha shilingi Mil. 55 kwa ajili ya Ujenzi wa

vyumba vya madarasa 2 na matundu ya Vyoo 6 na vifaa vya michezo darasa la awali shule ya

Msingi Mbulani.




BIL.1.52 ZATATUA CHANGAMOTO YA MADARASA SONGEA MC

Halmashauri ya Manispaa ya Songea Kwa mwaka wa 2022 na kukamilika tarehe 12 Desemba 2023 na umeanza
fedha 2022/2023 ilipokea jumla ya kiasi cha shilingi kutumika ambao umewezesha kupokea jumla ya
1,520, 000,000.00 kutoka serikali kuu kwa ajili ya wanafunzi 3,800 wa kidato cha kwanza mwaka
utekelezaji wa miradi ya maendeleo katika sekta ya 2023

Elimu ambapo jumla ya madarasa 76 yamejengwa katika
shule za sekondari 19 na hivyo kukidhi mahitaji ya
kupokea wanafunzi wa kidato cha kwanza katika mwaka |
wa masomo 2023.

Aidha, Mradi huo ulianza kujengwa tarehe 14 oktoba




PICHA ZA MIRADI YA MADARASA 76, VITI NA MEZA 3,800
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MSAMALA SEKONDARI
UJENZI WA VYUMBA 11 VYA MADARASA
MIL.220,000,000
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LIZABON SEKONDARI
UJENZI WA VYUMBA 6 VYA MADARASA
MILIONI 120,000,000
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SILI SEKONDARI
UJENZI WA VYUMBA 3 VYA MADARASA
MIL.60,000,000










Halmashauri ya Manispaa ya Songea
katika Kipindi cha mwaka wa fedha
2022/2023 ilipokea kiasi cha Tsh Mil. 100
kutoka Serikali kuu kwa ajili ya Ujenzi wa
chumba cha ICT na maktaba shule ya
sekondari Luhira ambapo mradi huo hatua
ya ukamilishwaji.

Mil. 540,000,000 za kamilisha Ujenzi wa
vyumba vya madarasa 7 na mabweni 4
kwenye shule za sekondari Emmanuel
Nchimbi.
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MAKTABA LUHIRA SEKONDARI MABWENI 4 YA SHULE YA SEKONDARI Emmanuel Nchimbi



MUONEKANO WA SHULE YA SEKONDARI EMMANUEL NCHIMBI
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MUONEKANO WA MADARASA SHULE YA SEKONDARI RUHILA
(SHULE MPYA)
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Ukamilishaji wa vyumba vya madarasa 12 kwenye shule za Msingi 7 kwa gharama ya Mil. 156,250,000 katika
kipindi cha mwaka wa fedha 2022/2023 katika Shule ya Msingi Chief Mbano.

SHULE YA MSINGI KIPERA



MIL. 545 ZA JENGA KITUO CHAAFYAMLETELE ( FEDHA ZA NJE)

Wananchi wa kata ya Mletele wanatoa shukrani kwa MKoa pamoja na kupunguziwa umbali wa kufuata
huduma za afya.

Serikali ya awamu ya Sita inayoongozwa na DKkt. |
Samia Suluhu Hassan Rais wa Jamhuri ya Muungano
wa Tanzania, kwa kuwajengea kituo cha afya cha kata
ya Mletele ambacho kimewezesha kupunguza kero ya
umbali wa upatikanaji wa huduma za Afya zitolewazo

katika ngazi ya kituo cha Afya.

Ujenzi wa kituo cha afya Mletele umegharimu kiasi
cha Shilingi Mil. 545,857,968.26 fedha kutoka ufadhili
wa Global Fund ambao ulianza kujengwa tarehe 17
juni 2022 ambao umeanza kutoa huduma za awali za
matibabu ya wagonjwa wa nje (OPD).

Manufaa ya mradi huo kwa wananchi watakuwa
wamepunguziwa msongomano kwa wagonjwa katika
kituo cha Afya Mjimwema na Hospitali ya Rufaa ya




MIL. 20 FEDHA ZA MAPATO YA NDANI ZINAVYOTATUA CHANGAMOTO ZA KATA?21.

Halmashauri ya Manispaa ya Songea imekuwa
IKiendeleza historia ya kutoa fedha Mil. 20 kila kata
kwa kila mwaka ili kutatua changamoto mbalimbali

zinazoikabili kata husika.

Aidha kwa mwaka 2022/2023 Manispaa ya Songea
Imetoa fedha Mil 20 ambazo zimefanya kazi za
kutekeleza shughuli mbalimbali za miradi ya maendeleo
za kata ikiwemo na utengenezaji wa kivuko cha Mtaa

Mtaungana kuelekea kata ya Mjimwema, uchongaji na

ufunguzi wa wa barabara za mitaa Miembeni,

Merikebu na Mtakuja kata ya Bombambili.

Miradi mingine iliyotekelezwa kupitia mgao wa fedha
Mil 20 fedha za mapato ya ndani ni pamoja na Ujenzi
wa Ofisi ya Lami kata ya Subira, Umaliziaji wa bweni

la shule ya Mdandamo Sekondari na miradi mingineyo.



MIL. 20 FEDHA ZA MAPATO YA NDANI ZINAVYOTATUA CHANGAMOTO ZA KATA




HALI YA UTOAJI WA MIKOPO KWENYE VIKUNDI KATIKA KIPINDI CHA MWAKA
2022/2023
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Eneo la viwanda kwa wajasiliamali Wanawake, Vijana na
Walemavu kupitia 10% za Mapato ya ndani.

KIKUNDI CHA KUKAMUA MAFUTA YA ALIZETI-
(WANAWAKE) 4%



MIKOPO YA 10% INAVYOINUA KIPATO KWA VIKUNDI VYA VIJANA, 2022/2023
( KIWANDA CHA VIFUNGASHIO)




Mil 560,000,000 zajenga shule ya sekondari ya Lawrance
Gama katika kipindi cha mwaka wa fedha 2023/2024 hadi
machi fedha kutoka kwa Wafadhili ambapo ujenzi

umekamilika na umeanza kutumika

e B




Ujenzi wa vyumba vya madarasa 10 sekondari ya Londoni kwa Shilingi 242,500,000.00 fedha kutoka

Serikali kuu mabapo mradi huo umekamilika.







Songea MC
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RITENGO GHA MAVASILIANG SERECALINI MANISPAA YA SONGEA.
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Kazi na Utu Tunasonga mbele.



